கோவிட் தடுப்பூசி குறித்து பொதுமக்கள் அச்சம் கொள்ள வேண்டாம்

கோலாலம்பூர் : கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளைப் பெறுவது குறித்து கவலைப்பட வேண்டாம் என்று பொதுமக்களுக்கு தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளுக்கு நோய்த்தடுப்பு (ஏஇஎஃப்ஐ) தொடர்ந்து சில நாடுகளில் நடந்தது ஒரு பாதகமான நிகழ்வு என்று சுகாதார அமைச்சின் தேசிய மருந்து ஒழுங்குமுறை நிறுவனம் (என்.பி.ஆர்.ஏ) மூத்த முதன்மை உதவி இயக்குனர் நோர்லின் முகமது அலி தெரிவித்தார்.

இது ஒரு பக்க விளைவு அல்ல, ஆனால் ஊசி போடும் இடத்தில் வீக்கம் மற்றும் வலி போன்ற எதிர்வினைகள் இயல்பானவை என்று அவர் கூறினார். காய்ச்சல், தலைவலி, குமட்டல், வாந்தி மற்றும் சோர்வு போன்றவற்றில் 80% தடுப்பூசி பெறுபவர்களும் இதுபோன்ற பாதகமான விளைவுகளை அனுபவிப்பார்கள் என்று நோர்லின் கூறினார்.

இவை பொதுவான எதிர்வினைகள் – எந்தவொரு தடுப்பூசிக்கும் நாங்கள் எதிர்வினை என்று அழைக்கிறோம். அங்கிருந்து, மிகக் குறைவான சதவிகிதம் மற்றும் மிக அரிதான பாதகமான விளைவுகள் இருப்பதையும் நாங்கள் கண்டறிந்தோம், அவை மோசமானவை அல்லது தீவிரமானவை என நாங்கள் வகைப்படுத்துகிறோம்,” என்று அவர் ஒரு மெய்நிகர் ஊடக மாநாட்டில் கூறினார்.

மேலும் விரிவாக, கோவிட் -19 தடுப்பூசிக்கான context of the Comirnaty (Concentrate for Dispersion for Injection) vaccine, which uses the messenger RNA (mRNA) தடுப்பூசியின் பின்னணி என்று நோர்லின் கூறினார். தடுப்பூசியினால் ஏற்படும் பாதகமான விளைவுகள் தற்செயலானவை.

“இருப்பினும், இந்த பாதகமான விளைவை யார் பெறுவார்கள் என்பதை அறிவது எங்களுக்கு கடினம், ஏனென்றால் ஒப்புமை என்பது நாம் உணவுக்கு ஒவ்வாமை போன்றது, நாம் சாப்பிடாவிட்டால் (நாம் ஒவ்வாமை கொண்ட உணவு), எங்களுக்குத் தெரியாது எனவே, மருந்துகள் அல்லது தடுப்பூசிகளை எடுத்துக்கொள்ளும் போதும் எங்களுக்குத் தெரியாது என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 க்கு எதிராக மக்களைத் தடுப்பதற்கான தடுப்பூசிகளைப் போலவே, மருந்துகள் மற்றும் பாரம்பரிய தயாரிப்புகளும் ஒவ்வாமை எதிர்வினைகளைத் தரக்கூடும் என்று நோர்லின் கூறினார்.

இதற்கிடையில், தடுப்பூசி பெறுநர்கள் எதிர்கொள்ளும் அபாயத்தை விட அதிகமாக இருக்குமா என்பது குறித்த நன்மை மதிப்பீடுகளை நிறுவனம் மேற்கொள்ளும் என்று அவர் கூறினார்.

பக்க விளைவுகள் இருந்தால் தடுப்பூசி ஆபத்தானது – தவறானது. நாங்கள் அமெரிக்காவைப் பார்த்தால், அவர்கள் 21 மில்லியன் அளவுகளை வழங்கியுள்ளனர். மேலும் இந்த பக்க விளைவுகளைப் பெறும் தடுப்பூசி பெறுபவர்களின் எண்ணிக்கை மிகக் குறைவு மற்றும் பெரும்பாலானவை லேசான மற்றும் சொந்தமாக குணமாகும்.

அவர்களின் தொற்று வீதமும் குறைந்து வருகிறது. இந்த தடுப்பூசி நம்மைப் பாதுகாத்துக் கொள்வது மட்டுமல்ல, ஒட்டுமொத்த சமூகமும் கூட என்று அவர் கூறினார்.

பாதகமான விளைவுகளை அனுபவிக்கும் நபர்கள் அருகிலுள்ள சுகாதார நிலையத்தில் அல்லது மைசெஜ்தெரா பயன்பாடு அல்லது என்.பி.ஆர்.ஏ அதிகாரப்பூர்வ வலைத்தளம் வழியாக அறிக்கை அளிக்க முடியும் என்று நோர்லின் கூறினார்.

பிப்ரவரி 26 ஆம் தேதி மலேசியா மேற்கொண்ட மிகப்பெரிய தடுப்பூசி பயிற்சியை 80% மக்கள் அல்லது 26 மில்லியன் நபர்களை மூன்று கட்டங்களாக பெறுவர். ஃபைசர்-பயோஎன்டெக் தடுப்பூசி நாளை (பிப்ரவரி 21) மலேசியாவுக்கு வரும். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here