சாலை போக்குவரத்து அதிகாரிகள் ஏழு பேர் எம்ஏசிசியால் கைது

ஜோகூர் பாரு: மோட்டார் வாகன உரிமங்கள் சம்பந்தப்பட்ட ஊழல் குற்றச்சாட்டில் மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) ஏழு சாலை போக்குவரத்து துறை (ஜேபிஜே) பணியாளர்களை கைது செய்துள்ளது.

சுமார் 1,000 வாகனங்கள் சம்பந்தப்பட்ட உரிமங்கள் தொடர்பாக சந்தேகநபர்கள் ஞாயிற்றுக்கிழமை (பிப்ரவரி 21) மாநில எம்.ஏ.சி.சி அலுவலகத்தில் கைது செய்யப்பட்டனர்.

ஒரு MACC வட்டாரத்தின்படி, சந்தேக நபர்கள் – இரண்டு பெண்கள் மற்றும் ஐந்து ஆண்கள் – ஜோகூரில் உள்ள JPJ கவுண்டர்களை நிர்வகிப்பவர்கள். சந்தேக நபர்கள் உரிமங்களை கையாள ஜேபிஜேயின் மைசிகாப் முறையை கையாண்டதாகவும், ஜூலை மற்றும் டிசம்பர் 2019க்கு இடையில் ஆறு மாதங்களுக்குள் மாநில ஜேபிஜேவுக்கு சாலை வரிகளில் சுமார் RM3.1 மில் இழப்பை ஏற்படுத்தியதாகவும் நம்பப்படுகிறது  என்று அந்த வட்டாரம் தெரிவித்துள்ளது.

இதற்கிடையில், மாநில எம்.ஏ.சி.சி உடனான சந்திப்புக்காக ஜொகூர் பாருவில் இருந்த எம்.ஏ.சி.சி தலைமை ஆணையர் டத்தோ ஶ்ரீ அசாம் பாக்கி கைது செய்யப்பட்டதை உறுதிப்படுத்தினார்.

சந்தேக நபர்கள் திங்கள்கிழமை (பிப்ரவரி 22) ரிமாண்ட் விண்ணப்பத்திற்காக ஜோகூர் பாரு மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்திற்கு அனுப்பப்படுவார்கள் என்றும், இந்த வழக்கு MACC சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 18 இன் கீழ் விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாகவும் அவர் கூறினார்.

“JPJ இன் நேர்மைத் துறை மற்றும் அதன் இயக்குநர் ஜெனரல் அலுவலகத்துடன் தகவல் மற்றும் ஒத்துழைப்பின் அடிப்படையில் விசாரணை தொடங்கப்பட்டது. இதுபோன்ற ஊழல் மீண்டும் நிகழாமல் பார்த்துக் கொள்ள MACC தொடர்ந்து JPJ உடன் இணைந்து செயல்படும்.

இதுபோன்ற தகவல் பகிர்வு, ஊழல் நடைபெறுவதற்கான வாய்ப்புகளை ஒழிக்கும் அதே வேளையில் திணைக்களத்தின் ஒருமைப்பாட்டையும் நிர்வாகத்தையும் மேம்படுத்தக்கூடும் என்று அவர் கூறினார், மற்ற ஏஜென்சிகளும் MACC உடன் தகவல்களைப் பகிர்ந்து கொள்ளும் அதே நடவடிக்கையை எடுக்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார்.

எந்தவொரு துறை அல்லது ஏஜென்சிகளின் கவுண்டர்களுடன் கையாளும் போது பொதுமக்கள் எச்சரிக்கையாக இருக்க வேண்டும் என்றும் கவுண்டர்களில் அல்லது முகவர்கள் மூலமாக ஏதேனும் பரிவர்த்தனைகள் செய்தபின் ரசீதுகளை எப்போதும் சரிபார்க்க வேண்டும் என்றும் அவர் கேட்டுக்கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here