கோவிட் -19: ரத்து செய்யப்பட்ட விமான டிக்கெட்டுகளுக்கு முழு தொகையா?

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 கட்டுப்பாடுகள் காரணமாக ரத்து செய்யப்பட்ட விமான டிக்கெட்டுகளுக்கு விமான நிறுவனம் முழு பணத்தைத் திரும்பப் பெற வேண்டும் என்று மலேசிய விமான ஆணையம் (மாவ்காம்) தெரிவித்துள்ளது.

தொற்றுநோய் மற்றும் அது உருவாக்கிய முன்னோடியில்லாத சூழ்நிலைகள் காரணமாக சிரமத்திற்குள்ளான நுகர்வோரின் அவலத்தால் பணம் திருப்பி தர வேண்டும் என்று  மாவ்காம் கூறியது.

பாதிக்கப்பட்ட நுகர்வோரின் உரிமைகள் மற்றும் விமானத் தொழில்துறையின் நீடித்த தன்மையை சமநிலைப்படுத்துவதில், மலேசிய விமான ஆணையம் சட்டம் 2015 (சட்டம் 771) மற்றும் மலேசிய விமான நுகர்வோர் பாதுகாப்புக் குறியீடு 2016 ஆகியவற்றின் கீழ் தனது கடமைகளை தொடர்ந்து நிறைவேற்றும் என்று அது கூறியது.

தொற்றுநோய் பரவுவதைத் தடுக்கும் நோக்கத்துடன் விதிக்கப்பட்டுள்ள அரசாங்க கட்டுப்பாடுகள் காரணமாக ஒரு விமானம் ரத்து செய்யப்பட்டால், விமான நிறுவனங்கள், கொள்கையளவில், பாதிக்கப்பட்ட நுகர்வோருக்கு டிக்கெட்டின் விலைக்கு சமமான தொகையைத் திருப்பித் தர வேண்டும். எந்தவொரு எழுதப்பட்ட சட்டத்தின் கீழ் பரிந்துரைக்கப்பட்ட வரி, கட்டணங்கள் மற்றும் கட்டணங்கள் மற்றும் பாதிக்கப்பட்ட நுகர்வோரால் வாங்கப்பட்ட விருப்ப சேவைகளுக்கான கட்டணங்கள் உள்ளிட்ட கொள்முதல் நேரம் என்று திங்களன்று (பிப்ரவரி 22) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

எவ்வாறாயினும், பாதிக்கப்பட்ட நுகர்வோரிடமிருந்து பணத்தைத் திரும்பப்பெறுவதற்கான கோரிக்கைகளுக்கு விமான நிறுவனங்கள் இடமளித்து வருவதாகவும் மாவ்காம் குறிப்பிட்டுள்ளது.

இந்த பணத்தைத் திரும்பப்பெறுவதற்கான அனைத்து சிறந்த முயற்சிகளையும் தொடர இது அனைத்து விமான நிறுவனங்களையும் ஊக்குவித்தது.

திரும்பப் பெறும் முறையைத் தீர்மானிப்பதில் நியாயமான மற்றும் நியாயமான கொள்கைகளை விமான நிறுவனங்கள் பயன்படுத்த வேண்டும்n இது விமான நிறுவனங்கள் மற்றும் நுகர்வோர் இருவரின் நலன்களுக்காக இருக்கும் என்றும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here