சமூக ஊடகத்தினால் அறிமுகமான காதலன் – 418,000 வெள்ளியை இழந்த இளம்பெண்

குவாந்தான்: இங்குள்ள 28 வயது பெண் ஒருவர் தனது தாயின் வங்கிக் கணக்கிலிருந்து RM418,400 மீட்டுள்ளார். ஏனெனில் அவர் ஒரு “காதலனை”  சமூக ஊடக விண்ணப்பத்தின் மூலம் சந்தித்தார்.

இந்த வழக்கை வெளிப்படுத்திய பகாங் வணிக குற்ற புலனாய்வுத் துறைத் தலைவர்  முகமட் வஜீர் முகமட் யூசோஃப் 28 வயதான பெண், அந்த நபரைத் தெரிந்து கொண்டதாகக் கூறியதாகக் கூறினார். பிரான்சில் வசிக்கும் ஒரு மலாய் தொழிலதிபர் டிசம்பர் 22 அன்று ஒரு விண்ணப்பத்தின் மூலம் அறிமுகமாகி இருக்கிறார்.

பாதிக்கப்பட்ட பெண் தொலைபேசி எண்களை பரிமாறிக்கொண்டதாகவும், தனது வங்கி கணக்கு எண்ணை அந்த நபருக்கு வழங்கியதாகவும் கூறியதால், டிசம்பர் 26,2020 அன்று அவர் மீதுள்ள அன்பை அடையாளப்படுத்துவதற்காக பணம் உட்பட பரிசுகளை அனுப்ப அவர் விரும்பினார்.

அந்தப் பெண் ஒரு வெளிநாட்டு பணம் அனுப்பும் பரிவர்த்தனை மூலம் RM89,700 பெறுவதாகக் கூறி ஒரு மின்னஞ்சலைப் பெற்றார், ஆனால் முதலில் தனது கணக்கில் பணம் வரவு வைக்கப்படுவதற்கு முன்னர் RM2,000 செலுத்த வேண்டியிருந்தது  என்று வியாழக்கிழமை (மார்ச் 4) தெரிவித்தார்.

பிப்ரவரி 19 அன்று கடைசியாக அனுப்பப்பட்ட பணப்பரிமாற்றம் தொடர்பான பல்வேறு காரணங்களுக்காக அதிக பணம் செலுத்துமாறு கேட்டுக் கொண்டு, அந்த நபரிடமிருந்து அடிக்கடி செய்திகளைப் பெற்றதாக வேலையில்லாமல் இருக்கும் அந்த பெண் மேலும் கூறினார்.

மொத்தத்தில், சந்தேக நபர் அளித்த ஒன்பது வெவ்வேறு கணக்குகளுக்கு 44 பண பரிமாற்ற பரிவர்த்தனைகளை செய்ததாக பாதிக்கப்பட்ட பெண் கூறினார், மொத்தம் RM418,400 ஆகும்.

அவர் தனது தாயின் கணக்கை எவ்வாறு அணுக முடிந்தது என்பதை அவர் வெளிப்படுத்தவில்லை. அவளுடைய தந்தை ஒரு மேல்நிலைப் பள்ளியின் முதல்வராக இருந்தபோது தான் ஒரு ஆசிரியர் என்று மட்டுமே கூறினார். இறுதியாக அவர் ஏமாற்றப்பட்டதை உணர்ந்ததாகவும் புதன்கிழமை (மார்ச் 3) ஜெரண்டட் மாவட்ட காவல் தலைமையகத்தில் ஒரு போலீஸ் புகாரை செய்திருக்கிறார்.

தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 420 இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்படுவதாகவும், இது அதிகபட்சமாக 10 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை மற்றும்  அபராதம் விதிக்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here