வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களின் வீட்டுவசதி தொடர்பான சட்டம் மலேசியாவின் பிம்பத்தை மீட்டெடுக்க முடியும்

புத்ராஜெயா: தொழிலாளர்களின் குறைந்தபட்ச வீட்டுவசதி மற்றும் வசதிகளின் சட்டம் 1990 (சட்டம் 446) அமலாக்கம், வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை நிர்வகிப்பதில் மலேசியாவின் பிம்பத்தை மீட்க உதவும் என்று டத்தோ ஶ்ரீ  எம். சரவணன் கூறுகிறார்.

அந்நிய தொழிலாளர்களை நாட்டிற்குள் கொண்டுவருவதற்கான முன்நிபந்தனையாக அமைச்சு 446 ஐ அமைத்துள்ளதாக மனிதவள அமைச்சர் தெரிவித்தார். தொழிலாளர்கள் பணியமர்த்தப்பட வேண்டிய எண்ணிக்கையின் படி வழங்கப்படும் வசதிகள் குறித்து மனிதவளத் துறையை (ஜே.டி.கே) முதலாளிகளால் நம்ப முடியாவிட்டால் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் நுழைவு அனுமதிக்கப்படாது என்றார் சரவணன்.

பெரிகாத்தான் தேசிய நிர்வாகத்தின் கீழ் எங்களுக்கு இரண்டு வருடங்கள் கொடுங்கள். எங்கள் தொழிலாளர்களையும் அமைப்பையும் எவ்வாறு நிர்வகிப்பது என்பது எங்களுக்குத் தெரியும் என்று உலகின் பிற பகுதிகளுக்கு அறிவிக்கும் சிறந்த நாடுகளில் ஒன்றாக மலேசியா இருக்கும் என்று அவர் மனிதவள அமைச்சகத்தின் சாதனைகளை குறிக்கும் ஒரு விழாவில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

அவசர கட்டளைத் தொழிலாளர்களின் வீட்டுவசதி மற்றும் வசதிகளின் குறைந்தபட்ச தரநிலைகளுக்கு (திருத்தம்) ஏற்ப, விவரக்குறிப்புகள் மற்றும் தரங்களை பூர்த்தி செய்வதில் டெவலப்பர்களுக்காக மையப்படுத்தப்பட்ட தொழிலாளர் அட்டவணையை (சி.எல்.க்யூ) உருவாக்குவது குறித்து ஜே.கே.டி விரைவில் ஒரு சிறப்பு கட்டமைப்பைக் கொண்டு வரும் என்று அமைச்சர் கூறினார். சட்டம் 2021, இது பிப்ரவரி 26 முதல் நடைமுறைக்கு வந்தது.

இந்த கட்டமைப்பானது வீட்டுவசதி மற்றும் தங்குமிடங்களை நிர்வகிப்பதில் மேம்பாடுகளை உள்ளடக்கியது. மேலும் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் மனிதர்களைப் போலவே நடத்தப்படுவதை உறுதி செய்வதற்கு உகந்த சூழலை வழங்குகிறது என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டில் அமைச்சின் சாதனைகள் குறித்து, சரவணன், 2.7 மில்லியன் தொழிலாளர்களையும் 300,000 முதலாளிகளையும் தொழில்களையும் தக்க வைத்துக் கொள்ள முடியும். அதே நேரத்தில் நாடும் உலகமும் கோவிட் -19 தொற்றுநோயை எதிர்கொள்கின்றன.

2021 ஆம் ஆண்டில், பயிற்சி நிறுவனங்களின் திறனை அதிகரித்தல், தேசிய மனிதவள மையத்தை நிறுவுவதற்கு முன்மொழியப்பட்டது. சமூகப் பாதுகாப்பை மேம்படுத்துதல் மற்றும் மேம்பாட்டு மற்றும் மறுசீரமைப்பு முயற்சிகளின் ஒருங்கிணைப்பு ஆகியவற்றில் அமைச்சகம் கவனம் செலுத்துகிறது என்றார்.

இதற்கிடையில், இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஆணை (எம்.சி.ஓ) அமல்படுத்தப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, வீட்டிலிருந்து வேலை (டபிள்யூ.எஃப்.எச்) கருத்தை விரிவாக்குவதற்கு அமைச்சகம் ஆய்வு செய்து வருவதாகவும் சரவணன் கூறினார்.

கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுப்பதற்காக கடந்த மார்ச் முதல் எம்.சி.ஓ 1.0 அமல்படுத்தப்பட்டபோது டபிள்யூ.எஃப்.எச் கருத்து பல துறைகளில் வெற்றிகரமாக காணப்படுவதாக அவர் கூறினார்.

இது MCO க்குப் பிறகு நடைமுறையில் இருக்க முடியுமா என்பதை நாங்கள் ஆராய்ந்து வருகிறோம். ஆனால் சில துறைகளில் மட்டுமே ஊழியர்களின் செயல்திறனை மதிப்பிட முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

நோய்வாய்ப்பட்ட மற்றும் வயதான குடும்ப உறுப்பினர்களைப் பராமரிக்கும் தொழிலாளர்களுக்கு முழு ஊதியத்துடன் பொது மற்றும் தனியார் துறைகளுக்கான WFH வசதியை விரிவுபடுத்துவது மற்றும் புதிதாகப் பிறந்த குழந்தைகளைப் பராமரிக்க மனைவிகளுக்கு உதவுவதில் பொது சேவைத் துறை மற்றும் மனிதவள அமைச்சகத்தை பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் வலியுறுத்தியதாகக் கூறப்படுகிறது.

ஒரு புதிய வேலை கலாச்சாரத்தை உருவாக்குவதோடு, செலவினங்களைக் குறைக்க WFH கருத்து உதவும் என்று சரவணன் கூறினார். ஆனால் அதன் வெற்றி தொழிலாளர்களின் நேர்மையைப் பொறுத்தது. ஏனெனில் சிலர் அதை தங்களுக்கு சாதகமாக பயன்படுத்திக் கொள்ளலாம் என்ற அச்சம் இருக்கிறது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here