2 பங்களா வாங்கியது தொடர்பான ஆவணங்கள் இல்லாதது விசித்திரமானது

கோலாலம்பூர்: டத்தோ ஶ்ரீ  அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடியின் யயாசன் அகல்பூடி யயாசன் அல்-ஃபலாவுக்கு – அவரது சகோதரர் – டத்தோ ஶ்ரீ  முகமட் நாசீ  அஹ்மத் தர்மிசி தலைமையில் டத்தோ ஶ்ரீ  அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடியின் யயாசன் அகல்பூடி காஜாங் உள்ள கன்ட்ரி ஹைட்ஸில் இரண்டு பங்களா இடங்களை வாங்கியது தொடர்பாக பங்களிப்புகளின் ஆவணங்கள் எதுவும் இல்லை என்பது விசித்திரமானது என்று விசாரணை அதிகாரி ஒருவர் உயர் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

40 வயதான முகமட் தரூசி முகமட் நோர், இந்த வழக்கு தொடர்பான விசாரணையின் போது பண பரிவர்த்தனை மற்றும் நன்கொடை ரசீதுகள் போன்ற எந்த ஆவணங்களும் தன்னிடம் கிடைக்கவில்லை என்று கூறினார்.

திங்களன்று (மார்ச் 8) அஹ்மத் ஜாஹிட் மீதான வழக்கு விசாரணையின் 48 ஆவது நாளில் துணை அரசு வக்கீல் அஹ்மத் சாசிலி அப்துல் கைரி மறு விசாரணையின் போது அவர் இதனைத் தெரிவித்தார். முன்னாள் துணை பிரதமர் ஊழல் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்கிறார். நம்பிக்கையை மீறுவது மற்றும் பண மோசடி செய்தல் போன்ற மில்லியன் கணக்கான யயாசன் அகல்பூடி நிதிகளை உள்ளடக்கியது.

அஹ்மத் சாசிலி: இது (இரண்டு பங்களாக்களை தானம் செய்யும் செயல்முறை) விசித்திரமானதா?

மொஹமட் தருசி: இது உண்மையில்விசித்திரமானது.

94 ஆவது அரசு தரப்பு சாட்சி, கன்ட்ரி ஹைட்ஸில் இரண்டு சொத்து வாங்குவது தொடர்பான விசாரணையின் அடிப்படையில், 5.9 மில்லியன் யயாசன் அல்-ஃபாலாவால் பீ கார்டன் ஹோல்டிங் சென்.பெர்ஹாட்டிற்கு (அலகுகளின் அசல் உரிமையாளர்) காசோலையைப் பயன்படுத்தி பணம் கொடுத்ததாகக் கூறப்படுகிறது. அஹ்மத் ஜாஹிடிற்கு சொந்தமான யயாசன் அகல்பூடியின் அறங்காவலர் மெஸ்ஸர் லூயிஸ் & கோ (லூயிஸ் & கோ) ஆல் வழங்கப்பட்டது.

2020 ஆம் ஆண்டின் இறுதியில் மற்றும் கடந்த வாரம் அவர் மேற்கொண்ட அவதானிப்புகளிலிருந்து, இரண்டு பங்களாக்களின் வாயில்கள் மூடப்பட்டிருந்தன.

மாஸ்டோரோ கென்னி ஐடி கன்சல்டன்ட் அண்ட் சர்வீசஸ் நிறுவனத்திடமிருந்து அஹ்மத் ஜாஹிட் மொத்தம் 5 மில்லியனுக்கான ஏழு காசோலைகளைதுன் முபாரக் உசேன் என்ற நபரிடமிருந்து 2 மில்லியனுக்கான ஒரு காசோலையும் பெற்றிருப்பதாகவும் அவரது விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டதாக மொஹமட் தரூசி தெரிவித்தார்.

அனைத்து காசோலைகளும் லூயிஸ் & கோவின் கணக்கில் டெபாசிட் செய்யப்பட்டதாக அவர் கூறினார். RM7mil பின்னர் RM5mil மற்றும் RM2mil ஆகிய இரண்டு நிரந்தர வைப்புச் சான்றிதழ்களை வாங்க பயன்படுத்தப்பட்டது.

அஹ்மத் ஜாஹிட் பி. முரளிதரனுக்கு (லூயிஸ் அண்ட் கோ நிறுவனத்தின் பங்குதாரர்) இரண்டு நிலையான வைப்புகளை உயர்த்த உத்தரவிட்டார். RM7,019,680.07 இல் (வட்டி உட்பட உயர்த்தப்பட்டது), RM5.9mil இரண்டு பங்களா இடங்களை வாங்குவதற்காக பீ கார்டன் ஹோல்டிங்ஸுக்கு வழங்கப்பட்டது. மீதமுள்ளவை மீண்டும் ஒரு நிலையான வைப்புச் சான்றிதழாக மாற்றப்பட்டன என்று அவர் தனது வாசிப்பில் கூறினார் நீதிமன்றத்திற்கு பணப் பாதையின் விளக்கப்படத்தைக் காண்பிக்கும் போது சாட்சி அறிக்கை.

இதற்கிடையில், மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்.ஏ.சி.சி) விசாரணை அதிகாரி 95 ஆவது சாட்சி முகமட் பாஹ்மி மொஹமட் நோர், 39, அஹ்மத் ஜாஹிட் சார்பாக பணத்தை மோசடி செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஒமர் அலி, பேங்க் நெகாரா மலேசியாவிற்கு RM7.5mil மதிப்புள்ள காசோலைகள் குறித்த பணத்தை மாற்றும் பரிவர்த்தனைகளை தெரிவிக்கவில்லை

உமர் அலி பெற்ற பணம் 35 காசோலைகளாக மாற்றப்பட்டது. பரிமாற்றம் செய்ய விரும்பிய உமர் அலியின் நண்பர்கள், அது வெளிநாட்டு நாணயமாக இருந்தாலும், வெற்று காசோலையைப் பயன்படுத்தி பணம் செலுத்துவதன் மூலம் நாணயத்தைப் பெறுவார்கள்   துணை அரசு வக்கீல் ஹாரிஸ் ஓங் மொஹட் ஜெஃப்ரி ஓங்கின் கேள்விக்கு பதிலளித்தபோது அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, தனது சாட்சி அறிக்கையைப் படித்தபோது, ​​ஐந்து வங்கிகளிடமிருந்து RM7.5mil மொத்தம் 35 காசோலைகள் லூயிஸ் & கோ கணக்கில் வரவு வைக்கப்பட்டுள்ளன என்று பாஹ்மி கூறினார்.

68 வயதான அஹ்மத் ஜாஹிட் 47 குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்கிறார். அவற்றில் 12 குற்றவியல் நம்பிக்கை மீறல், எட்டு ஊழல் மற்றும் 27 பண மோசடி குற்றச்சாட்டுகள். நீதிபதி கொலின் லாரன்ஸ் செகுவேரா முன் விசாரணை இன்று செவ்வாய்க்கிழமை (மார்ச் 9) தொடர்கிறது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here