பங்களிப்புகளை உயர்த்துவது குறித்து சொக்ஸோ ஆலோசனை

கோலாலம்பூர்: நாட்டில் உள்ள தொழிலாளர்களுக்கான பாதுகாப்பு பாதுகாப்பு வலையை விரிவுபடுத்துவதற்காக சொக்ஸோவின் பங்களிப்புகளை உயர்த்துவதற்கான வாய்ப்பை அரசாங்கம் குறைத்து வருவதாக மனிதவள அமைச்சர் தெரிவித்துள்ளார்.

இந்த விவகாரம் குறித்து ஆய்வு செய்யப்பட்டு வருவதாகவும், விரைவில் ஒரு முடிவு எடுக்கப்படும் என்றும் டத்தோ ஶ்ரீ  எம்.சரவணன் தெரிவித்தார். பங்களிப்புகளில் கடைசியாக ஒரு சரிசெய்தல் 1971இல் செய்யப்பட்டது.

அனைத்து துறைகளிலிருந்தும் தேவை அதிகரித்துள்ளதை நாங்கள் காண்கிறோம். மேலும் பொதுமக்கள் இப்போது சொக்ஸோவின் கீழ் பாதுகாப்பின் நன்மைகளைப் பற்றி அதிகம் அறிந்திருக்கிறார். மேலும் நாட்டில் உள்ள தொழிலாளர்களுக்கான பாதுகாப்பு வலையை விரிவுபடுத்த விரும்புகிறோம்.

இந்த சூழ்நிலையில், நாங்கள் மக்களுக்கு  சுமையை அதிகரிக்காத பங்களிப்பை (ஒரு வகையில்) அதிகரிக்க வேண்டும் என்று அவர் புதன்கிழமை  (மார்ச் 10) தனது அமைச்சகத்திற்கும் தொழில்முனைவோர் மேம்பாடு மற்றும் கூட்டுறவு நிறுவனங்களுக்கும் இடையிலான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தை கண்ட பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

பங்களிப்பு அதிகரிப்பு கடுமையாக இருக்காது என்றும், இது RM1 மற்றும் RM2 க்கு இடையில் மட்டுமே இருக்கலாம் என்றும் சரவணன் மக்களுக்கு உறுதியளித்தார். பங்களிப்புகளின் அதிகரிப்பு மக்களுக்கு சுமையை ஏற்படுத்தாது நான் மலேசியர்களுக்கு உறுதியளிக்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

முறையான மற்றும் முறைசாரா தொழிலாளர்களுக்கு பாதுகாப்பு நிகர பாதுகாப்பை வழங்குவதில்  சொக்ஸோவின் முக்கியத்துவத்தை கோவிட் -19 தொற்றுநோய் நமக்கு உணர்த்தியுள்ளது என்று  அவர் கூறினார்.

சொக்ஸோவை household name  மாற்றுவதே இதன் நோக்கம். இது தொழிலாளர்களுக்கு குறிப்பாக பி 40 குழுவில் ஒரு பரந்த பாதுகாப்பு வலையை வழங்குகிறது என்று அவர் கூறினார். 20 முறைசாரா துறைகளைச் சேர்ந்த சுமார் 93,000 தொழிலாளர்கள் தற்போது சொக்ஸோவுக்கு பங்களிப்பு செய்கிறார்கள்.

கோவிட் தொடங்கியதில் இருந்து 2.72 மில்லியன் தொழிலாளர்கள் மற்றும் சுமார் 300,000 முதலாளிகளுக்கு பயனளித்ததாக அமைச்சர் கூறினார். தற்போது, ​​பணியாளர்களின் சமூக பாதுகாப்பு சட்டம் 1969 இன் கீழ் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள விகிதத்தின் படி, தகுதியான ஒவ்வொரு ஊழியருக்கும் முதலாளிகள் மாதாந்திர பங்களிப்புகளை செலுத்த வேண்டும்.

பங்களிப்பு விகிதம் முதலாளியின் பங்கில் 1.75% மற்றும் ஊழியர்களின் மாத ஊதியத்தில் 0.5% RM19இன் அதிகபட்ச ஒருங்கிணைந்த பங்களிப்பு வரை அடங்கும்.

சுயதொழில் செய்பவர்களுக்கான தன்னார்வ பங்களிப்பு திட்டம் 2017 இல் தொடங்கியபோது சுயதொழில் செய்பவர்கள் சொக்ஸோவின் கீழ் பாதுகாப்பிற்காக ஒரு மாதத்திற்கு குறைந்தபட்சம் RM13.10 செலுத்துகின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here