பாலியல் தொல்லைகளுக்கு முடிவு – மலேசிய பார் கவுன்சில் தலைவர் தகவல்

கோலாலம்பூர்: சட்டத்திற்கு புறம்பான அனைத்து வகையான பாலியல் துன்புறுத்தல்களையும் ஒழிக்க மலேசிய பார் கவுன்சில் உறுதியளித்துள்ளது.

அதன் புதிதாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட தலைவர் ஏ.ஜி.காளிதாஸ் அவர்கள் தொழிலுக்குள் பாதுகாப்பான வேலை இடத்தை உறுதி செய்வதற்கான நடவடிக்கைகளையும் எடுப்பார்கள் என்றார்.

பாலியல் துன்புறுத்தல் புகார்கள், பாகுபாடு மற்றும் பணியிட நிலைமைகளை ஆதரித்தல் மற்றும் புகாரளிப்பதற்கான சிறந்த நடைமுறைகளை அவர்கள் நிறுவுவார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

இது ஒரு மிக முக்கியமான பிரச்சினை என்பதை நாங்கள் ஒப்புக்கொள்கிறோம். நாங்கள் மறுக்க முடியாது. பாதிக்கப்பட்டவர்கள் வந்து புகார் அளிக்க ஒரு இடம் இருப்பதை நாங்கள் உறுதி செய்ய வேண்டும் என்று அவர் சனிக்கிழமை (மார்ச் 13) ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். மலேசிய பார் கவுன்சிலின் 75 ஆவது ஆண்டு பொதுக் கூட்டம்  முதல்முறையாக நடத்தப்பட்டது.

பார் கவுன்சிலின் பாலியல் துன்புறுத்தல் குறித்து தெளிவுபடுத்துவதற்கான ஒரு தீர்மானம்  விவாதிக்கப்பட்ட ஒன்பது பேரில் ஒருவராக இருந்தார். இதில் 1,268 உறுப்பினர்கள் பங்கேற்றனர்.

பல துன்புறுத்தல்களால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் எங்கு திரும்புவது என்று தெரியாமல் சிரமத்தை எதிர்கொண்டதாக தான் நம்புவதாக காளிதாஸ் கூறினார். இந்த புகார்கள் அனைத்தும் சரியான இடத்திற்கு அனுப்பப்படுவதை உறுதி செய்வதற்கு எங்கள் உறுப்பினர்களுக்கு எது சிறந்தது என்பதை நாங்கள் தெளிவுபடுத்த விரும்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

இந்த விவகாரம் குறித்து பலர் பேசினால், அது குறித்து ஏதாவது செய்ய வேண்டிய அவசியம் உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

இந்த விவகாரத்தில் விரைவில் ஒரு தீர்ப்பை அவர்கள் கொண்டு வருவார்கள். ஆனால் அவர்கள் சட்டத்தின் விதிக்குள் செயல்பட விரும்புவதால் அவர்கள் கவனமாக இருக்க வேண்டும் என்று காளிதாஸ் கூறினார்.

AGM இல் விவாதிக்கப்பட்ட மற்ற பிரச்சினைகளில், அவசர கட்டளை தொடர்பான பிரேரணை, நாட்டில் குழந்தை திருமணங்களை ஒழிப்பதற்கான ஒரு பிரேரணை மற்றும் அகதிகளை அண்மையில் திருப்பி அனுப்புவதைக் கண்டிக்கும் பிரேரணை ஆகியவை அடங்கும்.

அவசரநிலை பிரகடனம் மற்றும் அவசர கட்டளை ஆகியவற்றை சவால் செய்யும் வகையில் அவர்கள் சட்ட நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்வதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம் என்றும் காளிதாஸ் கூறினார்.

அங்கு என்ன நடக்கிறது என்பதை நாங்கள் அறிவோம். எங்கள் உறுப்பினர்கள் மீதான சுமையை குறைப்பதற்கான வழிகளை நாங்கள் பார்க்க விரும்புகிறோம். இந்த ஆண்டு ஒரு சிறந்த ஆண்டாக இருக்கும் என்று நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

காளிதாஸைத் தவிர, ஏஜிஎம் முடிவில் 38 புதிய சபை உறுப்பினர்களால் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட மற்ற மூன்று மலேசிய பார் கவுன்சல் கமிட்டி உறுப்பினர்களாக துணைத் தலைவர் சுரிந்தர் சிங், செயலாளர் ஷாஹரீன் பேகம் மற்றும் பொருளாளர் முர்ஷிதா முஸ்தபா ஆகியோர் ஆவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here