கணவர் இறந்த 2 வாரத்தில் இபிஎஃப் குறித்து மனைவி ஆட்சேபணை

ஷா ஆலம் (பெர்னாமா): வங்கியின் முன்னாள் நிதியத்தின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி நஸ்ரின் ஹாசனின் மனைவி (விதவையான) சமிரா முசாஃபர், அவர் இறந்த இரண்டு வாரங்களுக்குப் பிறகு தனது  கணவரின் (இபிஎஃப்) தொடர்பில் ஆட்சேபனை தெரிவித்ததாக உயர் நீதிமன்றத்தில் தெரிவிக்கப்பட்டது.

2018 ஆம் ஆண்டில் பணமதிப்பிழப்பு நடவடிக்கை மேலாண்மை பிரிவில் இணைக்கப்பட்ட 36 வயதான இபிஎஃப் கணக்கு அதிகாரி நூர் ஹபீசா ஒஸ்மான், ஈபிஎஃப் பதிவுகளின் அடிப்படையில், நஸ்ரின் பங்களிப்புக்கு பரிந்துரைக்கப்பட்டவர் ஈசா ஷபினா துல்கர்னைன் 47, 2011 ஜனவரி 13 அன்று இறந்தவர் சமர்ப்பித்திருந்தார்.

ஜூன் 28, 2018 அன்று, கோலாலம்பூர் இபிஎஃப் கிளையில் இறந்தவரின் மனைவி சமிரா முசாபரிடமிருந்து இபிஎஃப் நியமன ஆட்சேபனை பெற்றது. அந்த நாளில், சமிரா தனது பெயரில் எதிர்ப்பு கடிதத்தை சமர்ப்பித்து அதில் கையெழுத்திட்டார் என்று அவர் புதன்கிழமை தெரிவித்தார்.

45 ஆவது அரசு தரப்பு சாட்சி, சாமிரா, 46, மற்றும் இரண்டு இளைஞர்கள், இப்போது 19 மற்றும் 16 வயதுடையவர்கள், மற்றும் இந்தோனேசிய பெண், ஏகா வாக்யு லெஸ்டாரி ஆகியோரின் விசாரணையில் சாட்சியமளிக்கும் போது தனது சாட்சிக் கூற்றைப் படித்தபோது இவ்வாறு கூறினார். முத்தியாரா டாமான்சாராவில் உள்ள ஒரு வீட்டில், ஜூன் 13, 2018 அன்று இரவு 11.30 மணி முதல் மறுநாள் அதிகாலை 4 மணி வரை நஸ்ரின் கொலை செய்யப்பட்டதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

சிரியா நீதிமன்றத்தில் இருந்து faraid சான்றிதழ் பெறும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளதால், தனது கணவரின் இபிஎஃப் கணக்கை முடக்குமாறு ஆட்சேபனையில் சமிரா கோரியதாக நூர் ஹபீசா கூறினார்.

ஆட்சேபனையைத் தொடர்ந்து, ஈபிஎஃப் 2018 ஜூலை 6 ஆம் தேதி சமிராவுக்கு ஒரு கடிதத்தை வெளியிட்டது. ஈசா ஷபினாவுக்கு இறந்தவரின் பங்களிப்பு வேண்டுமெனில் அவர் உயர்நீதிமன்றத்தில் ஒரு சம்மன் தாக்கல் செய்ய வேண்டும் என்றும், 21 வேலை நாட்களுக்குள் தடை உத்தரவைப் பெற வேண்டும் என்றும் பரிந்துரைத்தார்.

இருப்பினும், நஸ்ரினின் மரணம் ஒரு கொலை வழக்கு என்று விசாரிக்கப்படுவதாக எங்களுக்குத் தெரிவிக்கப்படும் வரை, ஈ.பி.எஃப் எந்தவொரு சமன் அல்லது சமிராவிலிருந்து தடை உத்தரவு பிறப்பிக்கப்படவில்லை என்று சாட்சி கூறினார்.

வக்கீல் எல்.எஸ். லியோனார்டு குறுக்கு விசாரணை செய்தபோது, ​​சாமிரா தாக்கல் செய்தபடி, அடுத்த உறவினரிடமிருந்து ஈபிஎஃப் பரிந்துரைகளுக்கு அடிக்கடி ஆட்சேபனைகளைப் பெற்றதாக சாட்சி கூறினார். இது மிகவும் பொதுவானது என்று அவர் கூறினார்.

நீதிபதி டத்தோ அப்துல் கரீம் அப்துல் ரஹ்மான் முன் விசாரணை திங்கள்கிழமை (மார்ச் 22) தொடர்கிறது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here