முதல் பெருநிறுவன வழக்கு எம்ஏசிசியால் நீதிமன்றத்திற்கு கொண்டு வரப்பட்டது

பெட்டாலிங் ஜெயா: டிரான்ஸ்பரன்சி இன்டர்நேஷனல் மலேசியா (டிஐ-எம்) மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) ஒரு நிறுவனத்திற்கு எதிரான லஞ்சக் குற்றச்சாட்டுகளின் முதல் வழக்கை எம்ஏசிசி சட்டம் 2009 இன் பெருநிறுவன பொறுப்பு பிரிவு 17A இன் கீழ் வியாழக்கிழமை (மார்ச் 18) ஷா ஆலம் அமர்வு நீதிமன்றத்திற்கு கொண்டு வந்தது.

எண்ணெய் ஆய்வுக் கப்பல் சாசனத்திற்கான துணை ஒப்பந்தப் பணிகளின் ஊதியத்தில் ஈடுபட்டதாகக் கூறப்படும் ஒரு கப்பல் நிறுவனத்தின் முன்னாள் இயக்குநர் RM321,350 லஞ்சம் வாங்கியதற்காக கைது செய்யப்பட்டார்.

TI-M தலைவர் முஹம்மது மோகன், பிரிவு 17A இன் கீழ் MACC இன் முதல் வழக்கு 2020 ஜூன் மாதம் இந்த ஏற்பாடு அமல்படுத்தப்பட்டு ஒன்பது மாதங்களுக்குப் பிறகு வந்தது என்றார்.

யுனைடெட் கிங்டமில், 2011 ஆம் ஆண்டில் சமமான இங்கிலாந்து லஞ்சம் சட்டம் 2010 அமல்படுத்தப்பட்டபோது, ​​முதல் தண்டனை ஐந்து ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு வந்தது.

இது பெருநிறுவன பொறுப்புக்கான இந்த புதிய ஏற்பாட்டிற்கான முதல் சோதனை வழக்காக இருக்கும். மேலும் இது நடைமுறைப்படுத்தப்பட்டால் நிறுவனம்” போதுமான நடைமுறைகள் “மூலம் நீதிமன்றத்தில் தன்னை எவ்வாறு பாதுகாத்துக் கொள்ளும் என்பதைப் பார்ப்பது சுவாரஸ்யமாக இருக்கும்,” என்று அவர் கூறினார்.

கார்ப்பரேட் பொறுப்பு விதி பொது மற்றும் தனியார் துறை சம்பந்தப்பட்ட லஞ்ச வழக்குகளை தீர்க்க உதவும் என்று முஹம்மது கூறினார். நிச்சயமாக எங்கள் நீதி அமைப்பு இந்த முதல் வழக்கில் நியாயமான விசாரணையை உறுதி செய்யும்.

குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்டால், தனியார் துறையில் வர்த்தகம் செய்ய லஞ்சம் கொடுக்கும் கலாச்சாரம் நிறுத்தப்பட வேண்டும் என்று ஒரு தெளிவான செய்தியை கார்ப்பரேட் மலேசியாவுக்கு அனுப்ப கடுமையான தண்டனை வழங்கப்படும் என்று நம்பப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here