நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர்

பெட்டாலிங் ஜெயா: சுங்கை பீசி – உலு கிள்ளான் உயர்த்தப்பட்ட நெடுஞ்சாலை (SUKE) திட்டத்தில் நடந்த சம்பவத்தை தேசிய தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதார நிறுவனம் (நியோஷ்) தீவிரமாக கருதுகிறது என்று அதன் துணைத் தலைவர் செனட்டர் டத்தோ டி மோகன் தெரிவித்துள்ளார்.

இதே கட்டுமானத் தளம் சம்பந்தப்பட்ட இந்த ஆண்டு இது இரண்டாவது சம்பவம் என்று அவர் குறிப்பிட்டார்.பனஅனைத்து கட்டுமான தளங்களிலும் உள்ள டெவலப்பர்கள், முக்கிய ஒப்பந்தக்காரர்கள் மற்றும் துணை ஒப்பந்தக்காரர்கள் சட்ட விதிகள் மற்றும் பாதுகாப்பான பணி நடைமுறைகளை கண்டிப்பாக பின்பற்றுவதை உறுதி செய்யுமாறு அவர் நினைவுபடுத்தினார்.

தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதார சட்டம் 1994, தொழில்துறை உரிமையாளர்கள் தங்கள் தொழிலாளர்கள் மற்றும் ஒப்பந்தக்காரர்களுக்கு மட்டுமல்ல, பொது மக்களுக்கும் பொறுப்பு என்று தெளிவாகக் கூறுகிறது என்று அவர் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

முன்னதாக நேற்று, SUKE தளத்தில் கட்டுமான கிரேன் விழுந்து மூன்று வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் இறந்தனர்.

தொழிலாளர்கள் ஆபத்துகளையும் அபாயங்களையும் அடையாளம் காண உதவும் வகையில் கட்டுமான தளங்களில் ஆபத்து அடையாளம் காணல், இடர் மதிப்பீடு மற்றும் கட்டுப்பாடு ஆகியவற்றின் வழிகாட்டுதல்களை பின்பற்றுமாறு டெவலப்பர்கள் மற்றும் ஒப்பந்தக்காரர்களுக்கு நியோஷ் அறிவுறுத்தியது.

வழிகாட்டுதல்கள் விபத்துக்களைத் தவிர்ப்பதற்கான வழிகளைக் கண்டறியவும், பொதுமக்களைக் காயப்படுத்தும் விபத்துக்களைக் குறைக்கவும் உதவும்.

முதலாளிகள் தங்கள் ஊழியர்களின் பாதுகாப்பு மற்றும் ஆரோக்கியத்தை பராமரிப்பதில் உறுதியாக இருக்க வேண்டும். மேலும் ஆபத்துக்கள் மற்றும் அபாயங்களுக்கு ஆளாகியிருக்கும் பொதுமக்கள் என்று மோகன் கூறினார்.

முதலாளிகள், தங்கள் பணியிடங்கள் தினசரி அடிப்படையில் கண்காணிக்கப்படுவதை உறுதி செய்வதற்கு செயலூக்கமான நடவடிக்கைகளை எடுக்க வேண்டும். கட்டுமான தளங்களில் பாதுகாப்பு அம்சங்களை தவறாமல் மதிப்பாய்வு செய்வதை ஒப்பந்தக்காரர்கள் ஒரு புள்ளியாக மாற்ற வேண்டும்.

 பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதாரத்தில் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதார அதிகாரிகள் மற்றும் தள பாதுகாப்பு மேற்பார்வையாளர்கள் போன்ற பணியாளர்கள் அல்லது திறமையான நபர்களின் பங்கு திட்ட தளங்களில் நிலையான பாதுகாப்பை உறுதிப்படுத்த மிகவும் முக்கியமானது.

“இது குறித்து எந்த சமரசமும் செய்யக்கூடாது,” என்று அவர் வலியுறுத்தினார். கிரேன் மற்றும் அதன் ஆபரேட்டரின் நிலை, பணி மண்டலத்தின் தற்போதைய நிலை மற்றும் பணி நடைமுறைகளின் போது வானிலை போன்ற பல்வேறு அம்சங்களை ஆராய்வது உள்ளிட்ட விபத்துக்கான காரணத்தை தீர்மானிக்க அதிகாரிகள் மேலதிக விசாரணைகளை மேற்கொள்வார்கள் என்று மோகன் வலியுறுத்தினார்.

ஒவ்வொரு பணி நடவடிக்கைகளுக்கான கட்டுமான முறைகளில் தீங்கு அடையாளம் காணல், இடர் மதிப்பீடு மற்றும் இடர் கட்டுப்பாடு மற்றும் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதார மதிப்பீட்டு முறை ஆகியவை எதிர்காலத்தில் நிகழும் இதேபோன்ற விபத்துகளின் அபாயங்களை குறைக்க கூடும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

முக்கிய நெடுஞ்சாலைத் திட்டங்கள் நடந்து கொண்டிருக்கும்போது சாலைகள் மூடப்பட வேண்டுமா, அல்லது அந்த பகுதி மரணப் பொறியாக மாறும் அபாயம் உள்ளதா என்று சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகள் அமர்ந்து விவாதிக்க வேண்டும் என்று டான் ஸ்ரீ லீ லாம் தை கூறினார்.

தளத்தின் பாதுகாப்பில் அதிகாரிகள் அதிக கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்றும், கட்டுமான தளத்தை சுற்றியுள்ள பகுதி பொதுமக்கள் பயன்படுத்த ஏற்றதா என்பதை ஆராய வேண்டும் என்றும் பாதுகாப்பான சமூகத் தலைவர் கூட்டணி தெரிவித்தார்.

ஒரு கட்டுமான தளம் அதைச் சுற்றியுள்ள சாலைகள் சீல் வைக்கப்பட வேண்டுமா மற்றும் போக்குவரத்து வேறு இடத்திற்கு திருப்பப்பட வேண்டுமா என்பதை தீர்மானிக்க வேண்டும்.

பெரிய நெடுஞ்சாலைத் திட்டங்கள் நடந்து கொண்டிருப்பதை நாம் காணலாம், ஆனால் பொதுமக்கள் இன்னும் அவற்றைக் கடந்து செல்ல முடியும்.

நீங்கள் மேலே பார்க்கும்போது அனைத்து கான்கிரீட் கற்றைகளையும் நீங்கள் காணலாம், மேலும் மக்கள் அவசர நேரத்திலோ அல்லது போக்குவரத்து நெரிசல்களிலோ விட்டங்கள் விழுமா என்று சிலர் கவலைப்படுகிறார்கள் என்று லீ கூறினார்.

துயரமான சம்பவத்திற்கு ஒப்பந்தக்காரர் அல்லது SUKE திட்டத்தின் டெவலப்பர் முழு பொறுப்பையும் ஏற்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

இது மிகவும் துயரமானது, ஏனெனில் இது உயிர் இழப்பை உள்ளடக்கியது. இது முற்றிலும் தடுக்கக்கூடியது, அவர்கள் போதுமான பாதுகாப்பு தணிக்கைகளை நடத்தி சட்டத்தின்படி செயல்பட்டார்களா என்பதை நாம் பார்க்க வேண்டும், என்று நியோஷின் முன்னாள் தலைவரான லீ கூறினார்.

இந்த சம்பவத்திற்கு என்ன காரணம் என்று கண்டுபிடித்து கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று அவர் அரசாங்கத்திற்கு அழைப்பு விடுத்தார்.

இதுபோன்ற வழக்குகளை நாங்கள் கேட்பது இது முதல் முறை அல்ல. முந்தைய வழக்குகளின் முடிவுகளை பொதுமக்கள் இன்னும் கண்டுபிடிக்கவில்லை என்பது ஏமாற்றமளிக்கிறது, என்று அவர் கூறினார்.

அவர்களில் எத்தனை பேர் பொறுப்பேற்று நீதிக்கு கொண்டு வரப்பட்டுள்ளனர்? இதுபோன்ற சந்தர்ப்பங்களில் அரசாங்கம் அதிக பொறுப்புணர்வுடனும் வெளிப்படையாகவும் இருக்க வேண்டும்.

ஒவ்வொரு விசாரணையின் முடிவுகளும் தெரியப்படுத்தப்பட வேண்டும், மேலும் அவர்கள் (பொறுப்பானவர்கள்) மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here