பொறுப்பான சுற்றுலாப் பயணிகளாக இருந்து SOP உடன் இணங்குங்கள்

கூச்சிங்:  சுற்றுலா துறைக்கு நிர்ணயிக்கப்பட்ட நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு கட்டுப்படுவதன் மூலம் பொறுப்புள்ள சுற்றுலாப் பயணிகளாக மலேசியர்கள் இருக்க நினைவூட்டப்பட்டுள்ளனர்.

கோவிட் -19 நோய்த்தொற்று பரவுவதை எதிர்த்துப் போராடுவது மட்டுமல்லாமல், சுற்றுலாத் துறையின் தொடர்ச்சியை உறுதி செய்வதற்கும் இந்த விஷயம் முக்கியமானது என்று சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  நான்சி சுக்ரி தெரிவித்தார்.

நாங்கள் (சுற்றுலாப் பயணிகள் மற்றும் தொழில் பயிற்சியாளர்களை) ஒத்துழைக்குமாறு கேட்டுக் கொள்கிறோம். இதனால் உள்ளூர் சுற்றுலா மற்றும் கலாச்சாரத் தொழிலை மூடுவதை எதிர்கொள்ள வேண்டியதில்லை.

சுற்றுலா நடவடிக்கைகளை மூடுவது பொதுவாக சம்பந்தப்பட்டவர்களின் பொருளாதார சங்கிலியில் எதிர்மறையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறது என்று அவர் இன்று இங்கிருந்து 80 கி.மீ தூரத்தில் சிமுஞ்சனில் நடந்த ப்ரிஹாடின் மலேசியா நிகழ்ச்சியில் உரையாற்றினார்.

மக்கள் தொகையில் பெரும்பகுதி தடுப்பூசி போடும் வரை SOP உடன் இணங்குங்கள் என்று மார்ச் 10 ஆம் தேதி தற்காப்பு அமைச்சர்  டத்தோ ஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், இலக்கு வைக்கப்பட்ட சுற்றுலா குமிழில் மீட்பு இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஆணை (ஆர்.எம்.சி.ஓ) இன் கீழ் மாநிலங்களிடையே குறுக்கு  சுற்றுலாவிற்கு அனுமதித்ததாக அறிவித்தார்.

சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகத்தின் (மோட்டாக்) கீழ் பதிவுசெய்யப்பட்ட சுற்றுலா முகவர் நிலையங்கள் வழியாக செல்ல வேண்டிய அவசியம் உள்ளிட்ட இந்த நடவடிக்கைகள் இறுக்கமான எஸ்ஓபிக்கு உட்பட்டவை என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

இதற்கிடையில், கட்டுப்பாடுகளை தளர்த்துவதன் மூலம் உள்நாட்டு சுற்றுப்பயணங்களுக்கு செல்ல வாய்ப்பைப் பெறுமாறு நான்சி மலேசியர்களுக்கு அழைப்பு விடுத்தார்.

நாட்டில் பல கவர்ச்சிகரமான இடங்கள் உள்ளன என்று நான் நம்புகிறேன். பல்வேறு கலை மற்றும் கலாச்சார நடவடிக்கைகள் உள்ளன என்று அவர் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here