கோவிட் தடுப்பூசி கலக்கல் : இன்னும் சரியான தகவல் இல்லை

கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளைக் கலப்பதன் மூலம் தற்போதைய மாறுபாடுகளுக்கு எதிரான செயல்திறனை மேம்படுத்தலாம் மற்றும் வைரஸின் புதிய வகைகளுக்கு எதிரான பாதுகாப்பை வழங்க முடியும் என்று மருத்துவ நிபுணர்கள் தெரிவித்தனர்.

எவ்வாறாயினும், இந்த நடவடிக்கைக்கு ஆதரவாக பாதுகாப்பு மற்றும் செயல்திறன் குறித்த சரியான தகவல் கிடைக்காததால், அது குறித்து நாடுகள் அவசரப்படக்கூடாது என்று அவர்கள் எச்சரித்தனர்.

தொற்றுநோயியல் நிபுணர் பேராசிரியர் டத்தோ டாக்டர் அவாங் புல்கிபா அவாங் மஹ்மூத் கூறுகையில், செயல்திறனை அதிகரிப்பதோடு, தடுப்பூசிகளைக் கலப்பது B- and T-  நோய் எதிர்ப்பு சக்தி மற்றும் தசைகளின் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியைத் தவிர்க்க வழிவகுக்கும்.

இருப்பினும், தீமைகள் ஏற்படக்கூடும் என்று அவர் கூறினார். உதாரணமாக, வெவ்வேறு தடுப்பூசிகள் வைரஸின் வெவ்வேறு பகுதிகளுக்கு எதிராக செயல்படுகின்றன. எனவே “prime” முதல் டோஸ் ஸ்பைக் புரதத்தின் அதே பகுதியை வேறு தடுப்பூசியிலிருந்து “Boost” இரண்டாவது டோஸாக பயன்படுத்த கூடாது.

நாங்கள் இங்கே அறியப்படாத பகுதிக்குள் அடியெடுத்து வைக்கிறோம். ஏனெனில் பழைய மற்றும் புதிய தடுப்பூசிகளுக்கு இடையில் ஒரு தொடர்பு இருக்குமா என்பது எங்களுக்குத் தெரியாது.

காம்-கோவ் (ஆக்ஸ்போர்டு தடுப்பூசி குழுமத்தின், கலப்பு தடுப்பூசிகள் வேலை செய்யுமா என்பது குறித்து) நடந்துகொண்டிருக்கும் ஒரு ஆய்வின் கண்டுபிடிப்புகள், கலப்பு தடுப்பூசிகள் செயல்படுமா இல்லையா என்பதை தீர்மானிக்க நாடுகளுக்கு உதவ மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று அவர் நியூ ஸ்ட்ரெய்ட் டைம்ஸிடம் கூறினார்.

சீனாவின் நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையம் (சி.டி.சி) குறித்து அவர் கருத்துத் தெரிவிக்கையில், சீன தடுப்பூசிகளின் செயல்திறன் குறித்த கவலைகளை முதன்முறையாக பகிரங்கமாக விவாதித்தார்.

தடுப்பூசிகளைக் கலப்பதன் மூலமும், அளவுகளின் வரிசையை வேறுபடுத்துவதன் மூலமும் தற்போதுள்ள தடுப்பூசிகளின் செயல்திறன் அதிகமாக இல்லை என்ற சிக்கலை எவ்வாறு தீர்ப்பது என்று நிறுவனம் பரிசீலித்து வருவதாக சி.டி.சி தலைவர் காவ் ஃபூ சனிக்கிழமை ஒரு மன்றத்தில் தெரிவித்ததாக தெரிவிக்கப்பட்டது.

விஞ்ஞானம், தொழில்நுட்பம் மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சின் சுயாதீன கோவிட் -19 தடுப்பூசி ஆலோசனைக் குழு (ஐ.சி.வி.ஐ.சி) தலைவரான டாக்டர் அவாங் புல்கிபா, கலப்பு தடுப்பூசிகள் நீண்ட காலத்திற்கு தேவைப்படுமா என்பது குறித்து  விவாதம் நடைபெற்றுள்ளது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here