‘போலீஸ் கார்டெல்’ வைரல் பட்டியல் போலியானது – அதை பரப்பியதாக முன்னாள் போலீஸ்காரர் கைது

கோலாலம்பூர்: புக்கிட் அமன் சிஐடி எதிர்ப்பு துணை சூதாட்ட மற்றும் ரகசிய சங்கங்கள் பிரிவு (D7) அதிகாரிகள் குறித்து பொய் பரப்பியதாக முன்னாள் போலீஸ் அதிகாரி கைது செய்யப்பட்டுள்ளார்.

முன்னாள் ஆய்வாளர் 33, ஒரு கட்டுரை தொடர்பாக கைது செய்யப்பட்டார் என்று புக்கிட் அமன் சிஐடி இயக்குனர் டத்தோ ஹுசிர் முகமது கூறினார். பாதாள உலகத்துடன் cahoots ஒரு “D7 கார்டெல்” இருப்பதாக கூறப்பட்டிருந்தது.

கார்டெலுடன் “இணைக்கப்பட்ட” போலீஸ்காரர்களின் பெயர்கள் மற்றும் புகைப்படங்களின் பட்டியலைக் கொண்ட கட்டுரை கடந்த இரண்டு வாரங்களாக சமூக ஊடகங்களில் வைரலாகி வருகிறது.

கட்டுரையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ள தவறுகளில் போலீஸ் பணியாளர்கள் மற்றும் அதிகாரிகள் சம்பந்தப்பட்டிருப்பதால் கட்டுரை சந்தேகம் மற்றும் பொது அமைதியின்மையை உருவாக்கியுள்ளது என்று அவர் நேற்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

இந்த போலீஸ்காரர்கள் கேங் நிக்கி, கேங் ஆடி கண்ணா, கேங் டைகர் 99 மற்றும் கேங் பாக் சு புக்கிட் காயு ஹித்தாம் உள்ளிட்ட பல்வேறு கும்பலுடன் தொடர்பு கொண்டிருந்தனர் என்று கூறப்பட்டிருக்கிறது. இந்த குற்றச்சாட்டு புகிட் அமான் D7 இல் உள்ளவர்களுடன் சேர்ந்து போலீஸ் படையை எதிர்மறையாக பாதித்துள்ளது.

சனிக்கிழமை நிலவரப்படி, நான்கு போலீஸ் புகார்கள் நான்கு அதிகாரிகளால் செய்யப்பட்டுள்ளன. அவர்களின் பெயர்கள் கட்டுரையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளன. நாங்கள் தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 500 மற்றும் தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டத்தின் பிரிவு 233 இன் கீழ் விசாரணைகளைத் தொடங்கினோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

அலோர் செடார் கெடாவில் உள்ள ஒரு வீட்டை போலீசார் நேற்று சோதனை செய்து, முன்னாள் போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டரை கைது செய்தனர். அவர் கட்டுரையை பரப்பியதாக சந்தேகிக்கப்படுகிறது.

சந்தேக நபருக்கு சொந்தமான மடிக்கணினி, மொபைல் போன் மற்றும் பிற கேஜெட்களை நாங்கள் பறிமுதல் செய்தோம் என்று அவர் கூறினார். கிள்ளானில் பாதாள உலக கும்பல்களின் செயல்பாட்டைத் தடுக்க சந்தேக நபரை முன்னர் குற்றத் தடுப்பு வாரியம் கண்காணிப்பில் வைத்ததாக  ஹுசிர் கூறினார்.

அவர் மீது நடவடிக்கை எடுத்ததற்காக விசாரணைக் குழு மீது அவர் கோபமாக இருப்பதால் அவர் பொய்களை பரப்புகிறார் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். இதன் விளைவாக அவர் போலீஸ் படையிலிருந்து வெளியேற்றப்பட்டார் மற்றும் இரண்டு ஆண்டுகளாக அலோர் ஸ்டாரில் கண்காணிப்பில் வைக்கப்பட்டார் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர்  டத்தோ அயோப் கான் மைடின் பிட்சே கட்டுரையின் நம்பகத்தன்மையை மறுத்தார். போலீசார் இந்த பட்டியலை விசாரித்ததாகவும், நிக்கி கேங்கிற்கும் பட்டியலில் உள்ள பெயர்களுக்கும் எந்த தொடர்பும் இல்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

இதுவரை நடந்த விசாரணைகளில் இருந்து, பட்டியலில் பெயரிடப்பட்டவர்களுக்கு லியோவுடன் எந்த தொடர்பும் இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

காவல்துறையின் நேர்மை மற்றும் தரநிலை இணக்கத் துறைக்கு (ஜிப்ஸ்) தங்கள் பெயர்களை ஒப்படைப்பதை விட, தப்பியோடிய தொழிலதிபர் தலைமையில் இருப்பதாக நம்பப்படும் குற்ற கும்பல் உள்ளிட்ட ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றச் செயல்களில் ஈடுபடும் போலீஸ் அதிகாரிகளுக்கு ஜோகூர் காவல்துறை நிச்சயம் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று  அயோப் கூறினார்.

இந்த வழக்கில் தொடர்புடையதாகக் கூறப்படும் போலீஸ் பணியாளர்கள் மற்றும் அதிகாரிகளின் உண்மையான பட்டியல் பகிரங்கப்படுத்தப்படாது என்றும் அவர் கூறினார்.

கடந்த மாதம், போலீஸ் படைத்தலைவர் டான் ஸ்ரீ அப்துல் ஹமீட் படோர், லியோ தனது “ஊதியத்தின்” கீழ் குறைந்தது 34 சட்ட அமலாக்க நிறுவன ஊழியர்களைக் கொண்டிருப்பதை வெளிப்படுத்தி இருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here