கற்பழிப்பு குறித்து நகைச்சுவையாக பேசிய ஆசிரியர் மீது நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஆசிரியர் கற்பித்ததாகக் கூறப்படும்  கற்பழிப்பை அற்பமாக்கிய (நகைச்சுவை) சம்பவம் குறித்து விசாரிக்கப்பட்டு உடனடியாக நடவடிக்கை எடுக்கப்பட வேண்டும் என்று டத்தோ ஜுரைடா கமருதீன் கூறுகிறார்.

மலேசிய மகளிர் அரசியல் தலைவர்கள் கவுன்சிலின் (காம்வெல்) நிறுவனர் மற்றும் தலைவர் கூறுகையில், ஒரு மாணவி கூறியது கூற்று மிகுந்த கவலையை ஏற்படுத்துவதாகவும், பள்ளி அதிகாரிகள், ஆசிரியர்கள் மற்றும் ஆலோசகர்களால் இலகுவாக எடுத்துக்கொள்ளப்படக்கூடாது என்றும் கூறினார்.

நாங்கள் எல்லா விதத்திலும் பாலின பாகுபாடு மற்றும் பாலியல் துன்புறுத்தலுக்கு எதிரானவர்கள். பெண்கள் அதேபோல் அதற்கு உட்பட்ட ஆண்களுக்கும் சிறுவர்களுக்கும் குரல் கொடுக்க உரிமை உண்டு. அமைதியாக பாதிக்கப்பட்டவர்களாக இருக்க வேண்டிய அவசியமில்லை என்று வீட்டுவசதி மற்றும் உள்ளூராட்சி மன்றம் தெரிவித்துள்ளது.

இந்த விஷயத்தில் கல்வி அமைச்சகம் தகுந்த நடவடிக்கை எடுக்கும் என்ற நம்பிக்கையையும் ஜுரைடா தெரிவித்தார். மேலும் ஆசிரியர்கள் மாணவர்களுக்கு நல்ல முன்மாதிரிகளை வைக்க வேண்டும் என்றும் கூறினார்.

கற்பழிப்பு ஒருபோதும் நகைச்சுவையான விஷயமாக இருக்க முடியாது என்று நாங்கள் உறுதியாகக் கூறுகிறோம். ஆசிரியர்களும் மாணவர்களுடனான எல்லைகளைக் கடைப்பிடிக்க வேண்டும். தேவையற்ற, சங்கடமான சூழ்நிலைகளுக்கு வெறுக்கத்தக்க நகைச்சுவையுடன் அவர்களை உட்படுத்தக்கூடாது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

17 வயதான மாணவி வெள்ளிக்கிழமை (ஏப்ரல் 23) சிலாங்கூரில் உள்ள தனது பள்ளியில் உடல் மற்றும் சுகாதார கல்வி வகுப்பின் போது ஒரு ஆண் ஆசிரியர் கற்பழிப்பை அற்பமாக்கியதாக குற்றம் சாட்டினார்.

பாடத்தின் போது மாணவர்கள் பாலியல் துன்புறுத்தல் குறித்து விவாதிக்கும் போது பொருத்தமற்ற கருத்துக்கள் தெரிவிக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

சிறார்களை பாலியல் துஷ்பிரயோகம் மற்றும் துன்புறுத்தல் ஆகியவற்றிலிருந்து பாதுகாக்கும் சட்டங்கள் எவ்வாறு உள்ளன என்பதைப் பற்றி நாங்கள் பேசிக் கொண்டிருந்தோம். பின்னர் அவர் ‘நீங்கள் ஒருவரை பாலியல் பலாத்காரம் செய்ய விரும்பினால், 18 வயதிற்குட்பட்டவர்களை கற்பழிக்க வேண்டாம். 18 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்களை பாலியல் பலாத்காரம் செய்யலாம் என்று அவர் கூறினார்.

வகுப்பறை சம்பவத்திற்குப் பிறகு, மாணவர் பள்ளியின் ஆலோசகரிடம் புகார் அளித்ததாக கூறப்படுகிறது.

அவர்கள் தங்கள் வாட்ஸ்அப் உரையாடலின் ஸ்கிரீன் ஷாட்களைப் பகிர்ந்து கொண்டனர். இது ஆசிரியரின் செயலுக்கு ஆலோசகர் மன்னிப்பு கேட்பதைக் காட்டியது.

இருப்பினும், ஆலோசகர் டீன் ஏஜ் சிறுவர்கள் நகைச்சுவையாக கசப்பான கருத்துக்களை கூறுவது “சாதாரணமானது” என்றும், அதை அவர் மனதில் கொள்ளக்கூடாது என்றும் கூறினார். அதற்கு பதிலாக, டீனேஜ் பெண்கள் சற்று உணர்திறன் மற்றும் உணர்ச்சிவசப்படுகிறார்கள். அது இயற்கையானது என்று ஆலோசகர் ஆசிரியர் கூறியிருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here