கிராப் ஓட்ட நிர்ணயிக்கப்பட்ட வயது வரம்பால் வேலை இழந்த ராசமணி

பெட்டாலிங் ஜெயா: தனது 72ஆவது வயதில் கிராப் டிரைவராகவும்   இணைய உணர்வாளராக ஆன ராசமணி வெட்டிவேலு இப்போது வேலையில்லாமல் இருக்கிறார். மேலும் தன்னைத்தானே தற்காத்துக் கொள்ள வேண்டிய சூழ்நிலையிலும் இருப்பதாக அவர் கூறுகிறார்.

75 வயதான அவருக்கு இ-ஹெயிலிங் தளத்தின் பாதுகாப்பு விதிமுறைகள் காரணமாக ஓட்டுநர்களை (69 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்கள்) பணியமர்த்தக்கூடாது என்ற கட்டுப்பாடுகள் காரணமாக பணிநீக்கம் செய்யப்பட்டேன் என்றார்.

வயது வரம்புகள் காரணமாக, ஏப்ரல் 30 ஆம் தேதி எனது சேவைகள் நிறுத்தப்படும் என்று கிராபிலிருந்து குறுஞ்செய்தி மூலம் தானாக உருவாக்கப்பட்ட அறிவிப்பைப் பெற்றபோது நான் சோகமாகவும் மனம் உடைந்தேன் என்றும் அவர் கூறினார்.

உடல் ஆரோக்கியமாக இருந்தபோதிலும், இ-ஹெயிலிங் டிரைவராக தொடர முடியவில்லை என்று ஏமாற்றமடைந்ததாக ராசமணி கூறினார். நான் ஆரோக்கியமாகவும் சுதந்திரமாகவும் இருக்க விரும்புகிறேன் என்று அவர் கூறினாரர்.

கிராப் மற்றும் போக்குவரத்து அமைச்சகம் (MOT) எனது விருப்பப்படி தங்கள் விருப்பப்படி பயன்படுத்த வேண்டும் என்று நான் கேட்கிறேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

39 ஆண்டுகளாக எல்.எச்.டி.என் நிறுவனத்தில் பணிபுரிந்த முன்னாள் மதிப்பீட்டு அதிகாரியான ராசமணி, 2014 ஆம் ஆண்டில் தங்க முதலீட்டு முறைகேட்டில் பலியான பின்னர் நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு கிராப் டிரைவர் ஆனார்.

அவர் தனது ஈபிஎஃப் மற்றும் வாழ்க்கை சேமிப்புகளில் சில RM500,000 ஐ இழந்தார், மேலும் கிராப் டிரைவராக மாற வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது.

தைரியமான ஓய்வூதியதாரரின் சண்டை மனப்பான்மையும் வாழ்க்கையில் நேர்மறையான கண்ணோட்டமும் உலகம் முழுவதிலுமிருந்து வரும் நெட்டிசன்களின் இதயங்களை கவர்ந்தது.

டிவி மற்றும் வானொலி நிகழ்ச்சிகள் உட்பட பல்வேறு தளங்களில் பேட்டி காணப்பட்ட அவர், “Grab Aunty ” என்ற புனைப்பெயரைப் பெற்றார்.

ராசமனி பின்னர் MOT இன் வாடிக்கையாளர் பராமரிப்பு சேவைகளையும், நில பொதுப் போக்குவரத்து நிறுவனத்தையும் (Apad) தொடர்பு கொண்டு தெளிவுபடுத்தியுள்ளார். மேலும் இரு நிறுவனங்களும் தன்னைப் போன்ற மூத்தவர்களுக்கு செயல்பட உதவும் எந்தவொரு கொள்கைகளுக்கும் திறந்திருப்பதாகவும் தெரிவிக்கப்பட்டது.

ஒரு அபாட் செய்தித் தொடர்பாளர் தி ஸ்டாரிடம் அவர்கள் கொள்கை விஷயங்களுக்குப் பொறுப்பேற்கவில்லை என்றாலும், ஒரு கட்டுப்பாட்டாளராக, உரிமம் மற்றும் பொது சேவை வாகனம் (பி.எஸ்.வி) பயன்பாடு ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் சாலைப் போக்குவரத்துத் துறையால் முன்வைக்கப்பட்ட கொள்கைகளுக்கு நிறுவனம் திறந்திருக்கும்.

வாகனம் 10 வருடத்திற்கு மேல் இல்லாமலும் மற்றும் புஸ்பகோம் பரிசோதனைகளுக்கு உட்பட்டது மற்றும் ஓட்டுநருக்கு பிஎஸ்வி உரிமம் உள்ள வரை, அவர் வாகனம் ஓட்டுவதில் எங்களுக்கு எந்த பிரச்சினையும் இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

இந்த விவகாரம் குறித்து ஒரு கிராப் செய்தித் தொடர்பாளரையும் ஸ்டார் தொடர்பு கொண்டு  கேட்டபோது  இந்த விஷயத்தைப் பற்றி அறிந்திருக்கவில்லை என்றும், மூத்த டாக்ஸி ஓட்டுநர்களை ஓட்டுவதற்கு அவர்கள் எப்போதும் அழுத்தம் கொடுப்பதால் அது விசித்திரமாக இருப்பதாகவும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here