மருத்துவமனைகளில் ஐ.சி.யு.வில் படுக்கைகள் இல்லை: நூர் ஹிஷாம் தகவல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: சிக்கலான கோவிட் -19 தொற்றுக்கு சிகிச்சையளிக்க கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கைச் சுற்றியுள்ள அரசு மருத்துவமனைகள் தீவிர சிகிச்சை பிரிவுகளில் (ஐ.சி.யூ) படுக்கைகள் இல்லை என்று சுகாதார அமைச்சகம் எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது.

சுகாதார தலைமை  இயக்குநர் ஜெனரல் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறுகையில், மருத்துவமனைகளில் ஒன்று – மருத்துவமனை சுங்கை பூலோ – கடந்த ஒரு வாரத்தில் ஐ.சி.யுவில் தினசரி 20 க்கும் மேற்பட்ட நோயாளிகளின் பரிந்துரைகளைக் கண்டுள்ளது. மேலும் மருத்துவமனை கிட்டத்தட்ட படுக்கையில்லாமல் உள்ளது என்றும் கூறினார்.

“63 ஐ.சி.யூ நோயாளிகள், 25 க்கும் மேற்பட்ட மோசமான நோயாளிகளுடன் பொது வார்டு மற்றும் அவசர சிகிச்சை பிரிவில் மதிப்பாய்வு செய்யப்பட வேண்டும் மற்றும் சுங்கை பூலோ மருத்துவமனையில் கடந்த ஒரு வாரத்தில் ஐ.சி.யுவிற்கு தினசரி 20 க்கும் மேற்பட்ட வழக்கு பரிந்துரைகள் பரிசீலிக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (மே 2) முகநூல் பதிவில் தெரிவித்தார்.

கோவிட் -19 தொற்றுக்காக சிகிச்சையளிப்பதில் முழுமையாக அர்ப்பணிக்கப்பட்ட மருத்துவமனை சுங்கை பூலோ, அதன் ஐ.சி.யூ மற்றும் முக்கியமான சிகிச்சை படுக்கை திறனை கட்டங்களாக அதிகரிக்கும் என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

தேவைப்படும் போது மருத்துவமனையின் திறனை அதிகரிக்க சுகாதார அமைச்சகம் கடந்த ஆண்டு வென்டிலேட்டர்கள் போன்ற உபகரணங்களை வாங்கத் தொடங்கியது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here