இந்தியாவில் இருந்து வருவது சரக்கு விமானங்களே; பயணிகள் விமானம் அல்ல

பெட்டாலிங் ஜெயா: இந்தியாவில் இருந்து சரக்கு விமானங்கள் மட்டுமே மலேசியாவிற்குள் நுழைய அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளன. நாட்டிலிருந்து பயணிகள் ஏப்ரல் 28 முதல் நுழைவதற்கு தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது என்று டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் வீ கா சியோங் தெரிவித்துள்ளார்.

தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் கூட்டத்தைத் தொடர்ந்து அரசாங்கத்தின் அறிவுறுத்தல்களின்படி, இந்தியா மற்றும் நாட்டிலிருந்து அனைத்து பயணிகள் விமானங்களும் ஏப்ரல் 28 முதல் மலேசியாவிற்குள் நுழைய தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது என்று போக்குவரத்து அமைச்சர் கூறினார்.

இந்த நேரத்தில் சரக்கு விமானங்கள் மட்டுமே அனுமதிக்கப்படும். சமூக ஊடகங்களில் வைரலாகி வரும் எம்.எச். நியமிக்கப்பட்ட விமானங்கள் அனைத்தும் சரக்கு மட்டுமே விமானங்கள்.

பயணிகள் விமானங்களில் விமானங்களும் மக்கள் காலியாக உள்ளன. மேலும் அவை மருந்து பொருட்கள், மருத்துவ பொருட்கள், மொபைல் போன்கள், மின் பாகங்கள் மற்றும் கூரியர் தொகுப்புகளை உள்ளடக்கிய சரக்குகளை கொண்டு செல்ல பயன்படுத்தப்படுகின்றன என்று அவர் கூறினார்.

மே 1 ஆம் தேதி கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையத்தில் (கே.எல்.ஐ.ஏ) இந்தியாவில் இருந்து நான்கு பயணிகள் விமானங்கள் வந்துவிட்டதாக சமூக ஊடகங்களில் கூறப்பட்ட கூற்றுகளுக்கு டாக்டர் வீ பதிலளித்தார்.

தொற்றுநோயால் இப்போது பல மாதங்களாக பயணிகள் விமானங்களை சரக்கு மட்டுமே விமானங்களாக மாற்றுவது மலேசியா ஏர்லைன்ஸ்  சென்.பெர்ஹாட் (எம்.ஏ.பி) க்கு ஒரு நடைமுறையாக உள்ளது என்றும் அவர் கூறினார்.

மலேசியாவின் சிவில் ஏவியேஷன் ஆணையம் (CAAM), MAB இன் கீழ் மாஸ்கார்கோ மற்றும் மலேசிய விமான ஆணையம் (Mavcom) இந்த உண்மைகளை உறுதிப்படுத்தும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சுகாதார தலைமை இயக்குநர்  டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா ஏப்ரல் 10 ஆம் தேதி மலேசியாவிற்குள் நுழைந்த செல்லுபடியாகும் பாஸுடன் இந்திய வெளிநாட்டு தொழிலாளியை சரிபார்க்கிறார் என்றும் டாக்டர் வீ கூறினார்.

இந்தியாவில் இருந்து மலேசியரல்லாத பயணிகள் தற்போது மலேசியாவில் நுழையவோ அல்லது வெளியில் செல்லவோ அனுமதிக்கப்படவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், குடிவரவு மற்றும் சுங்கத்தை அழிக்காமல், மலேசிய குடிமக்கள் இந்தியாவில் இருந்து மலேசியா வழியாக செல்ல விதிவிலக்குகள் செய்யப்படும்.

அனைத்து குழுவினரும் (விமானிகள், பொறியாளர்கள் மற்றும் கேபின் குழுவினர்) கப்பலில் இருக்கிறார்கள். இந்தியாவில் உள்ள தரை பராமரிப்பு பணியாளர்களை விமானத்தில் நுழைவதை MAB தடை செய்கிறது.

தற்காலிக வேலை வருகை பாஸ் வைத்திருக்கும் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள், வணிக தொழிலாளர்கள் மற்றும் இந்தியாவில் இருந்து அனைத்துலக மாணவர்கள் இதேபோல் ஏப்ரல் 28 உத்தரவின் கீழ் தடை செய்யப்படுவார்கள்.

இதற்கிடையில், இந்தியாவில் இருந்து திரும்பும் மலேசியர்கள் (மாணவர்கள் மற்றும் தொழிலாளர்கள்), அவர்களது குடும்பங்கள் மற்றும் மலேசியரல்லாத வாழ்க்கைத் துணைவர்கள் மீண்டும் அனுமதிக்கப்படுவதாகவும், நியமிக்கப்பட்ட மையங்களில் 14 நாள் கட்டாய தனிமைப்படுத்தலுடன் டாக்டர் வீ கூறினார்.

பதிவுக்காக, ஏப்ரல் 28 அன்று பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தலைமையில் நடைபெற்ற தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (எம்.கே.என்) கூட்டம் மாலை 5 மணிக்கு முடிவடைந்த பின்னர், மாலை 5.10 மணிக்கு ஒரு மெய்நிகர் கூட்டத்தை ஏற்பாடு செய்தேன். அந்த முடிவுகளின் அடிப்படையில் அனைத்து பங்குதாரர்களுடனும் தனிப்பட்ட முறையில் தொடர்பு கொண்டேன்.

இந்த விமானங்களின் நிலை குறித்து சில தவறான தகவல்கள் வெளியாகி இருப்பது வருந்தத்தக்கது என்றாலும், நமது வெளிநாட்டு அண்டை நாடுகளில் உள்ள கவலைகள் மற்றும் நிலைமைகள் குறித்து அரசாங்கம் அறிந்திருப்பதாகவும், மலேசியாவில் மேலும் பரவுவதைத் தடுக்க தேவையான நடவடிக்கைகளை எடுத்து வருவதாகவும் நான் உங்களுக்கு உறுதியளிக்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here