அறிகுறியே இல்லாமல் 388 பேருக்கு கோலலங்காட்டில் கோவிட் தொற்று

ஷா ஆலம்: சிலாங்கூர் செயல்பாட்டுக் குழுக்கள் மற்றும் ஹுலு லங்காட் மாவட்ட சிலாங்கூர் ஹெல்த் கேர் ஆகியோரால் மேற்கொள்ளப்பட்ட கோவிட் -19 சோதனையில் பங்கேற்ற 8,585 பேரில் மொத்தம் 388 பேர் வைரஸுக்கு சாதகமாக சோதனை செய்தனர்.

சிலாங்கூர் பொது சுகாதாரம், ஒற்றுமை, மகளிர் மேம்பாடு மற்றும் குடும்பக் குழுத் தலைவர் டாக்டர் சித்தி மரியா மஹ்மூத் கூறுகையில், மே 8 ஆம் தேதி முதல் 11 ஆம் தேதி வரை இலவச கோவிட் -19 சமூகத் திரையிடல் திட்டம் காஜாங், செமினி, சுங்கை ரமல், பாலகோங், பாண்டான் இண்டா மற்றும் லெம்பா ஜெயா  ஆகிய  பகுதிகளில் மேற்கொள்ளப்பட்டது.

கோவிட் -19 RTK Antigen பரிசோதனையை மேற்கொண்ட பின்னர் மொத்தம் 388 அறிகுறியற்ற நபர்கள் நேர்மறையாகக் கண்டறியப்பட்டனர். ஹுலு லங்காட் மாவட்ட சுகாதார அலுவலகத்தில் இருந்து கூடுதல் அறிவுறுத்தல்களுக்காகக் காத்திருக்கும் போது அவர்கள் வீட்டிலேயே சுய தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்த வேண்டியிருந்தது.

அனைத்து உறுதி செய்யப்பட்டவர்களுக்கும் மற்றொரு ஆர்டி-பி.சி.ஆர் சோதனைக்காக மாவட்ட சுகாதார அலுவலகத்திற்கு பரிந்துரைக்கப்பட்டன என்று நேற்று இரவு தொடர்பு கொண்டபோது தெரிவிக்கப்பட்டது.

ஸ்கிரீனிங் திட்டத்தில் கருத்து தெரிவித்த அவர், பங்கேற்பாளர்களில் 83 சதவீதம் பேர் SELangkah வழி பதிவு செய்தவர்களாவர்.

ஸ்கிரீனிங் மையங்களில் பங்கேற்பாளர்கள் SELangkah பயன்பாட்டைப் பயன்படுத்தி சுய பதிவு செய்யலாம் மற்றும் அவர்களின் முடிவுகள் விண்ணப்பத்தின் மூலம் அதே நாளில் அல்லது அடுத்த நாளில் அனுப்பப்படும்.

பதிவு செய்யும் பணிக்கு பங்கேற்பாளர்களுக்கு மருத்துவ பணியாளர்கள் உதவுவார்கள்,” என்று அவர் கூறினார். கோவிட் -19 சமூகத் திரையிடல் திட்டம் இன்னும் நடந்து கொண்டிருக்கிறது என்றும்   SELangkah சேர பரிந்துரைக்கப்படுவதாகவும் அவர் கூறினார்.

“SELangkah பயன்பாட்டைப் பதிவிறக்குங்கள், பின்னர் ‘Sihat’ பொத்தானை அழுத்தி பதிவு செய்வதற்காக ‘Pendaftaran Saringan Daftar’ செயல்பாட்டிற்குச் செல்லுங்கள் என்று அவர் கூறினார்.

இலவச ஸ்கிரீனிங் திட்டத்திற்கான அடுத்த நிலையமாக கோம்பாக் மாவட்டம் இருக்கும் என்று அவர் மேலும் கூறினார். இது மே 18 ஆம் தேதி தொடங்க திட்டமிடப்பட்டுள்ளது என்று டாக்டர் சித்தி மரியா தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here