எம்சிஓ காலகட்டத்தில் சிறுவர்கள் ஆபாச படங்கள் சம்பந்தப்பட்ட வழக்குகள் அதிகரிப்பு

கோலாலம்பூர் : இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் போது சிறுவர் ஆபாசப் படங்கள் சம்பந்தப்பட்ட வழக்குகள் அதிகரித்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

வியாழக்கிழமை (மே 20) ஓய்வு பெறும் புக்கிட்  அமான் குற்றவியல் புலனாய்வுத் துறை இயக்குநர்  டத்தோ ஹுசிர் முகமது, எம்.சி.ஓ காலத்தில் (மார்ச் 18,2020 முதல் ஏப்ரல் 29,2021 வரை) மொத்தம் 45 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. இது 27 அதிகரித்துள்ளது MCO செயல்படுத்தப்படுவதற்கு முன் 18 வழக்குகளுடன் ஒப்பிடும்போது வழக்குகள் (பிப்ரவரி 18,2019 முதல் மார்ச் 17,2020 வரை).

உடல் ரீதியான தொடர்பு இல்லாமல் குழந்தைகளை சீர்ப்படுத்துவது, அதாவது சொற்களைப் பயன்படுத்துதல் அல்லது ஆபாசமான பாலியல் செயல்களை குழந்தைகளுக்கு ஆடியோ மற்றும் காட்சி வடிவத்தில் காண்பித்தல் ஆகியவை எம்.சி.ஓ முன் 53 வழக்குகளுடன் ஒப்பிடும்போது 24 வழக்குகள் அதிகரித்துள்ளன.

சமூக ஊடகங்களின் பரவலான பயன்பாடு இந்த நிகழ்வுகளுக்கு ஒரு காரணியாக இருக்கும் என்று நம்பப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், எம்.சி.ஓ அமல்படுத்தப்படுவதற்கு முன்னர் 13,023 வழக்குகளுடன் ஒப்பிடும்போது, ​​எம்.சி.ஓ.யின் அதே காலகட்டத்தில் பெண்கள், குழந்தைகள் மற்றும் பாலியல் குற்றங்கள் மீதான மொத்தம் 12,330 குற்றச் செயல் சம்பந்தப்பட்ட வழக்குகள் ஐந்து சதவீதம் குறைந்துள்ளதாக  ஹுசிர் தெரிவித்தார்.

இது தவிர, வீட்டு வன்முறை வழக்குகள் MCO (6,003 வழக்குகள்) உடன் ஒப்பிடும்போது ஒன்பது சதவீதம் அதிகரித்துள்ளன என்றார். வீட்டு வன்முறை வழக்குகள் அதிகரிப்பதற்கு முக்கிய காரணங்கள் நிதி பிரச்சினைகள், போதைப்பொருள் பிரச்சினைகள் மற்றும் மன அழுத்தம் (வருமான இழப்பு காரணமாக இருக்கலாம் என்று நம்பப்படுகிறது) காரணமாக சண்டை (கணவன்-மனைவி இடையே) என்று அவர் கூறினார்.- பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here