பிளேக் நோய் தொற்று போன்ற கோவிட் தொற்று? விரட்ட”கொரோனா தேவி” வழிபாடு

கோயம்புத்தூர்: தற்போதைய நிலைமை 1900 களின் முற்பகுதியில் பிளேக் நோயால் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டபோது ஏற்பட்ட நிலையை ஒத்திருக்கிறது. அப்பொழுது மக்கள் பிளேக் மரியம்மன் கோவிலுக்கு சென்று வழிப்பட தொடங்கினர்.

​​தற்போதைய தலைமுறை எதிர்நோக்கி வரும் கோவிட் தொற்றினை ஒழிக்க “கொரோனா தேவி ”கோவில் அமைக்கப்பட்டுள்ளது. காமாட்சிபுரம் ஆதினம் அதிகாரிகளால் அமைக்கப்பட்ட இந்த கோயில், இருகூர் அருகே காமாட்சிபுர வளாகத்தில் அமைக்கப்பட்டுள்ளது.

தென்னிந்தியாவில் “கொரோனா தேவி” க்கு வரும் இரண்டாவது சன்னதி இதுவாகும். கடந்த ஜூன் மாதம், கேரளாவின் கொல்லம் மாவட்டத்தில் உள்ள கடக்கலைச் சேர்ந்த ஒரு கோயில் பாதிரியார், வைரஸின் பயத்தைத் தணிப்பதற்காக தெய்வத்தின் சிலையை தனது வீட்டிற்கு இணைக்கப்பட்ட ஒரு தற்காலிக ஆலயத்தில் நிறுவியிருந்தார்.

சில நூற்றாண்டுகளுக்கு முன்பு மக்கள் பிளேக் மற்றும் பிற கொடிய நோய்களால் பாதிக்கப்பட்டபோது, ​​அவர்கள் கடவுளை வணங்கத் தொடங்கினர்.

இதேபோல், நாங்கள் 1.5 அடி நீளமுள்ள ஒரு கருப்பு கல் சிலை “கொரோனா தேவி” யை உருவாக்கி புனிதப்படுத்தியுள்ளோம். கோவிட் -19 இலிருந்து தெய்வம் மக்களைப் பாதுகாக்கும் என்று நாங்கள் உறுதியாக நம்புகிறோம்.

பிரதிஷ்டை விழா செவ்வாய்க்கிழமை நடத்தப்பட்டபோது, ​​புதன்கிழமை முதல் பூஜைகள் செய்யப்பட்டன. அவர்கள் 48 நாட்கள் சிறப்பு பிரார்த்தனை செய்வார்கள் என்று அந்த வட்டாரம் தெரிவித்துள்ளது.

இருப்பினும், தொற்றுநோய் சூழ்நிலை காரணமாக பக்தர்கள் மற்றும் பொது மக்கள் பிரார்த்தனைகளில் பங்கேற்க அனுமதிக்கப்பட மாட்டார்கள். ஆதினம் வெளியிட்டுள்ள வீடியோவில், ஸ்ரீ சிவலிங்கேஸ்வர சுவாமிகல் அரசாங்கத்தின் அனைத்து வழிகாட்டுதல்களையும் பின்பற்ற வேண்டும் என்று கேட்டுக்கொண்டார்.

வீட்டிலேயே இருங்கள், ஆரோக்கியமான உணவுகளை உட்கொள்ளுங்கள் மற்றும் வைரஸ் பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்த அரசாங்கத்துடன் ஒத்துழைக்க வேண்டும். “எங்கள் முன்னோர்களின் அடிச்சுவடுகளைப் பின்பற்றி,” கொரோனா தேவி “சிலை ஒன்றை நிறுவியுள்ளோம், ஏனென்றால் கடவுள் மகிழ்ச்சியற்றவர்களுக்கு உதவுவார் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்.” பொதுமக்களை தங்கள் வீடுகளிலிருந்து பிரார்த்தனை செய்யும்படி கேட்டார்.

பிக் பஜார் மற்றும் ராஜா வீதிகளுக்கு இடையில் அமைந்துள்ள பிளேக் மரியம்மன் கோயில் 150 ஆண்டுகளுக்கும் மேலானது. தெய்வீக உதவியை நாடி, பிளேக் நோயால் நகரம் பாதிக்கப்பட்டபோது, ​​மக்கள் கோவிலில் பிரார்த்தனை செய்ததாக கூறப்படுகிறது.

 

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here