சிறுவர்களும் புகைக்க தொடங்கியிருக்கும் இ-சிகரெட்டுகளை உடனடியாக தடை செய்யுங்கள்

A person smokes an electronic cigarette on March 05, 2013 in Paris. AFP PHOTO / KENZO TRIBOUILLARD (Photo credit should read KENZO TRIBOUILLARD/AFP/Getty Images)

பெட்டாலிங் ஜெயா: பல சிறுவர்கள் இ-சிகரெட்டுகளை பயன்படுத்தும் காணொளி சமீபத்தில் சமூக ஊடகங்களில்  வைரலாகி வருவதால், அரசு சாரா நிறுவனங்கள் (தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள்) இ-சிகரெட்டுகளுக்கு உடனடி மற்றும் மொத்த தடை விதிக்க அழைப்பு விடுத்துள்ளன.

அண்டை நாடுகளான சிங்கப்பூர், புருனே மற்றும் தாய்லாந்து போன்ற சாதனங்களை ஏற்கனவே தடை செய்துள்ளதாகக் கூறி, அரசாங்கம் இந்த விஷயத்தை தீவிரமாக எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும் என்று அவர்கள் விரும்புகிறார்கள்.

“அதன் குடிமக்களின் ஆரோக்கியத்தைப் பாதுகாக்கும் பொறுப்புள்ள ஒரு அரசாங்கமாக, அதன் அண்டை நாடுகளின் நல்ல உதாரணத்தை ஏன் நாம் பின்பற்றக் கூடாது என்று புதன்கிழமை (மே 26) ஜூமில் ஒளிபரப்பிய செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது அவர்கள் ஒரு கூட்டு அறிக்கையில் தெரிவித்தனர்.

மலேசியாவின் தேசிய புற்றுநோய் சங்கத்தின் நிர்வாக இயக்குனர் டாக்டர் எம். முரளிதரன் வாசித்த இந்த அறிக்கைக்கு 50 க்கும் மேற்பட்ட  தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள் ஒப்புதல் அளித்தன.

புகையிலை கட்டுப்பாடு மற்றும் ஆரோக்கியம் குறித்த மலேசிய பெண்கள் நடவடிக்கை (மைவாட்ச்), மலேசியாவின் பசுமை நுரையீரல் சங்கம், மலேசியாவின் மனித உரிமைகள் ஆணையம் (சுஹாகாம்) மற்றும் மலேசியாவின் குழந்தை மருத்துவ சங்கம் ஆகியவை அவற்றில் அடங்கும்.

2016 ஆம் ஆண்டு முதல் மலேசியாவில் சாதனங்கள் பிரபலமடைந்துள்ள நிலையில், 2018 ஆம் ஆண்டில் pod mods  அறிமுகப்படுத்தியதன் மூலம் சிக்கல் மோசமடைந்தது. அவை சிறியவை, பயன்படுத்த எளிதானவை மற்றும் பலவகையான சுவைகளை வழங்குகின்றன என்று டாக்டர் முரளிதரன் கூறினார்.

இ-சிகரெட்டின் ஆபத்துகள் குறித்து உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) பல அறிக்கைகளை கொண்டு வந்துள்ளது என்று அவர் சுட்டிக்காட்டினார். இது ஆரோக்கியத்திற்கு தீங்கு விளைவிக்கும் என்று நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது.

நிகோடின் அல்லது இல்லாமல் இ-சிகரெட்டுகளைப் பயன்படுத்துவது உடல்நல பாதிப்புகளைக் கொண்டுள்ளது. நிகோடின் போதைக்கு காரணமாகிறது மற்றும் குழந்தைகளிடையே நிகோடின் பயன்பாடு மூளை வளர்ச்சியில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்துவதோடு தடைசெய்யப்பட்ட பிற பொருட்களின் அபாயத்தையும் அதிகரிக்கும் என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here