புகைப்பிடிப்பவரா நீங்கள்? கோவிட் தொற்று வர அதிக வாய்ப்பு உள்ளன என்கிறது ஆராய்ச்சி

கோலாலம்பூர்: தேசிய சுகாதார நிறுவனம், அனைத்துலக இஸ்லாமிய பல்கலைக்கழகம் மலேசியா மற்றும் யுனிவர்சிட்டி புத்ரா மலேசியா ஆகியவற்றுடன் இணைந்து சுகாதார அமைச்சகம் நடத்திய ஆய்வில், கடந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 1 முதல் மே 31 வரை நாடு முழுவதும் 5,889 கோவிட் -19  பாதிப்படைந்தவர்களில் 791 பேர் புகைபிடிப்பவர்கள் என்று கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

கொரோனா வைரஸால் பாதிக்கப்பட்ட புகைப்பிடிப்பவர்களில் 19.2% பேரும் சிறுநீரக நோய்த்தொற்றுகளை எதிர்கொண்டுள்ளனர் என்பதும் அவர்களின் ஆய்வில் தெரிய வந்துள்ளது. புகைபிடிப்பவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட வழக்குகளில், 112 பேருக்கு சுவாச உதவி தேவையில்லை. 35 பேருக்கு சுவாச உதவி தேவைப்பட்டது. மேலும் 13 பேர் ஆபத்தான நிலையில் உள்ளனர்.

யுனிவர்சிட்டி டெக்னோலாஜி மாரா பிரைவேட் ஸ்பெஷலிஸ்ட் சென்டர் நுரையீரல் ஆலோசகர் பேராசிரியர் டாக்டர் முகமது பெஃளசி அப்துல் ராணி கூறுகையில், புகைபிடிப்பது கோவிட் -19  வாய் வழி தொற்று ஏற்படுவதற்கான வாய்ப்பை அதிகரிக்கிறது.

புகையிலை பயன்படுத்துபவர்கள் (சிகரெட்டுகள், நீர் குழாய்கள், பீடி, சுருட்டுகள் அல்லது மின்-சிகரெட்டுகளை புகைப்பவர்கள்) கோவிட் -19 தொற்றினால் அதிக பாதிப்புக்குள்ளாகக்கூடும். ஏனெனில் புகைபிடிப்பது உதடுகளுடன் விரல்களை (மற்றும் அசுத்தமான சிகரெட்டுகளை) தொடர்புகொள்வதை உள்ளடக்குகிறது.

கோவிட் -19 வைரஸ் புகைப்பிடிப்பவர்கள் ஒரு பொது இடத்தில் புகைபிடித்தால்,  ஆரோக்கியமானவர்கள் பாதிக்கப்படுவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம் என்றும் அவர் எச்சரித்தார்.

உமிழ்நீர் துளிகளால் அது மற்றவர்களுக்கு பரவக்கூடும் மற்றும் சிகரெட் புகைப்பால் காற்றில் அத்தொற்று இருக்கின்றன என்று ஆய்வுகள் தெரிவிக்கின்றன. எனவே, நீங்கள் ஒரு கோவிட் -19 நோயால் பாதிக்கப்பட்ட புகைப்பிடிப்பவரின் நிறுவனத்தில் இருந்தால் 1 மீட்டர் இடைவெளி போதுமானதாக இருக்காது என்று அவர் கூறினார். முகக்கவசம் பாதுகாப்பை வழங்கும். குறிப்பாக இரட்டை முகக்கவசம் அல்லது N95 முகக்கவசம் அவசியம்.

மலேசிய மருந்தாளுநர்கள் சங்கத்தின் நோய்த்தடுப்பு ஆலோசகர் குழு உறுப்பினரான டாக்டர் சோங் சின் பின், புகைபிடிப்பதில் இருந்து இரத்தம் உறைவதற்கான ஆபத்து கோவிட் -19 தடுப்பூசியை விட 2,500 மடங்கு அதிகமாகும் என்றார்.

இன்றுவரை, கோவிட் -19 தடுப்பூசிக்குப் பிறகு புகைபிடிப்பவர்கள் குறைந்த ஆன்டிபாடி டைட்டர்களை உற்பத்தி செய்கிறார்கள் என்பதை நிரூபிக்கும் ஒரு ஆய்வு உள்ளது.

கோவிட் -19 தடுப்பூசியில் புகைப்பழக்கத்தின் தாக்கம் குறித்த வரையறுக்கப்பட்ட தகவல்கள் இருந்தாலும், மற்றவர்கள் மீது தற்போதுள்ள விஞ்ஞான ஆதாரங்களையும் நாம் ஆராயலாம் (பிற வகை தடுப்பூசிகளில் புகைப்பழக்கத்தின் தாக்கம்).

இன்ஃப்ளூயன்ஸா தடுப்பூசியை ஒரு எடுத்துக்காட்டுக்கு எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். இன்ஃப்ளூயன்ஸா தடுப்பூசியைப் பெற்ற புகைப்பிடிப்பவர்கள் மற்றும் புகைபிடிக்காதவர்கள் பற்றிய ஆய்வுகள் புகைபிடிப்பவர்கள் மருத்துவமனையில் அனுமதிப்பதைத் தடுப்பதில் 18% குறைவான செயல்திறனைக் காட்டியுள்ளன என்பது தெரியவந்தது. சோங், சர்வதேச மருத்துவ பல்கலைக்கழகத்தில் மருந்தியல் பயிற்சியில் விரிவுரையாளராகவும் உள்ளார்.

(கோவிட் -19) நோய்த்தொற்றின் அபாயத்தைக் குறைக்கவும், தடுப்பூசியின் செயல்திறனைப் பாதுகாக்கவும் புகைப்பிடிப்பதை நிறுத்துமாறு புகைபிடிப்பவர்களுக்கு நான் அறிவுறுத்துகிறேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here