ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் மறுசீரமைப்பு திட்டத்தை வர்த்தகர்கள் வரவேற்கின்றனர்

கிள்ளான்: ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் மறுசீரமைப்பு திட்டத்தை விரிவுபடுத்துவதற்கான அரசாங்கத்தின் திட்டம் வரவேற்கப்படுகிறது. ஆனால் திட்டத்தின் மூலம் பணிபுரியும் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் திரையிடப்பட்டு கோவிட் -19 க்கு எதிராக முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்படுவதை அதிகாரிகள் உறுதி செய்ய வேண்டும்.

கோலாலம்பூர் மற்றும் சிலாங்கூர் இந்திய வர்த்தக மற்றும் தொழில்துறை உள்நாட்டு வர்த்தகக் குழுவின் தலைவர் என்.ரவிசந்திரன் கூறுகையில் ஜவுளி மற்றும் கேஷ் அண்ட் கேரி கடைகளில் உள்ள தொழிலாளர்கள், தங்கள் வருடாந்திர இடைவெளிக்காக இந்தியாவுக்கு திரும்பிச் சென்றவர்கள், தொற்றுநோயால் திரும்பி வர முடியவில்லை இதன் காரணமாக, பல தொழில்கள் மூடப்படத் தொடங்குகின்றன என்றார்.

ரவிச்சந்திரனின் கூற்றுப்படி, வார இறுதி விடுமுறைகள் மற்றும் எட்டு மணிநேர வேலை நாட்கள் என்பதால் உள்ளூர் மக்கள் இந்தத் துறைகளில் பணியாற்றுவது கடினமாக இருந்தது. எனவே வணிக உரிமையாளர்களுக்கு வெளிநாட்டினரை வேலைக்கு அமர்த்துவதைத் தவிர வேறு வழியில்லை. தொற்றுநோய் காரணமாக தற்போது வெளிநாட்டிலிருந்து நேரடியாக பணியமர்த்த முடியாது என்பதால், இந்த நீட்டிப்பு உள்நாட்டில் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களைத் தேட அனுமதிக்கும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

 மலேசியாவின் மலாய் தொழிலதிபர்கள் சங்கத்தின் (Perdasama) தலைவர் மேஜர் (R) டத்தோ அப்துல் ரஹீம் சாத் கூறுகையில், வாழ்வாதாரங்களை மீட்பது முக்கியமானது, உயிர்களை காப்பாற்றுவது மிகவும் முக்கியமானது.நிச்சயமாக மறுசீரமைப்பு திட்டத்தின் நீட்டிப்பு தொழிலாளர் பற்றாக்குறை காரணமாக பல வணிகங்களை மூடுவதிலிருந்து காப்பாற்றும் என்றார் அப்துல் ரஹீம்.

எவ்வாறாயினும், தொழிலாளர்களுக்கு தடுப்பூசி மறுக்கப்பட்டால், கோவிட் -19 ஐ ஒப்பந்தம் செய்து மற்றவர்களுக்கு பரப்பும். அது ஒரு பெரிய சோகம் என்று அவர் மேலும் கூறினார். எனவே, மறுசீரமைப்பு திட்டத்தின் கீழ் தக்கவைக்கப்பட்ட தொழிலாளர்களுக்கு தேசிய நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தில் முன்னுரிமை அளிக்கப்பட வேண்டும் என்றார் அப்துல் ரஹீம்.

முன்னர் மறுசீரமைப்பு திட்டத்தின் கீழ், கட்டுமானம், உற்பத்தி, தோட்டம் மற்றும் வேளாண் துறைகளில் முதலாளிகள் ஆவணமற்ற வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்த அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள். இப்போது மொத்த மற்றும் சில்லறை விற்பனை, உணவகங்கள், சரக்கு மற்றும் துப்புரவு சேவைகளை உள்ளடக்கும் வகையில் இந்த திட்டம் விரிவுபடுத்தப்பட்டுள்ளது.

கிள்ளான் சிறு மற்றும் நடுத்தர அளவிலான நிறுவனங்களின் தலைவர் ஃபூ யென் லே இந்த நடவடிக்கையை பாராட்டினார். ஏனெனில் இது வணிகங்கள் மீட்க உதவும். SME க்கள் நிச்சயமாக மறுசீரமைப்பு திட்டத்திலிருந்து தொடர்ந்து பயனடைவார்கள், ஏனெனில் தொழிலாளர்கள் நடவடிக்கைகளைத் தொடர வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

இந்த நேரத்தில் நிழல்களில் பதுங்கியிருக்கும் தங்கள் தொழிலாளர்களை சட்டப்பூர்வமாக்குவதற்கும் ஆவணப்படுத்துவதற்கும் இது ஒரு வழித்தடத்தை முதலாளிகளுக்கு வழங்கும் என்றும் ஃபூ கூறினார். எவ்வாறாயினும், வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்தவும் சட்டப்பூர்வமாக்கவும் விண்ணப்பிப்பவர்களுக்கு உண்மையிலேயே தேவை என்பதை உறுதிப்படுத்த வேண்டிய தேவையும் உள்ளது என்றும் அது கண்டிப்பாக அவர்களின் சொந்த தொழில்களுக்கு மட்டுமே என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here