தற்கொலை முயற்சியை கிரிமினல் வழக்காக மாற்றாதீர்; அவர்களுக்கு வேண்டியது ஆறுதலே தவிர தண்டனையல்ல…

பெட்டாலிங் ஜெயா: தற்கொலை செய்து கொள்ள  முயன்றவர்களுக்கு எதிராக வழக்குத் தள்ளி வைக்கப்பட வேண்டும் என்று விரும்பும் கூட்டணியின் வற்புறுத்தலைத் தொடர்ந்து தற்கொலை முயற்சி ஒரு கிரிமினல் வழக்காக மாற்றப்படக்கூடாது என்று முன்னாள் தேசிய காவல்துறைத் தலைவரும் துணை அமைச்சரும் தெரிவித்தனர். மலேசியா இங்கிலாந்திலிருந்து மரபுரிமையாகப் பெற்ற ஒரு ‘விவரிக்க முடியாத சட்டம்’ என்று ஹனிஃப் உமர் கூறினார்.

20 ஆண்டுகளாக இந்தப் பதவியில் இருந்த ஹனிஃப் உமர், தற்கொலைக்கு முயன்றவர்கள் கிட்டத்தட்ட கடுமையான மன அழுத்தத்தை அனுபவித்தார்கள் அல்லது உடல் வலியைத் தாங்கியதன் விளைவாக அவதிப்பட்டனர் என்றார். ஒரு குற்றவியல் வழக்கு, அபராதம் அல்லது சிறைத்தண்டனை ஆகியவற்றால் அவருக்கு அழுத்தம் கொடுப்பது அவருக்கு அல்லது சமூகத்திற்கு என்ன நன்மை?

“சமூகத்திற்கு அவர்கள் என்ன தீங்கு செய்தனர்? அவளுக்கு இந்த சிகிச்சையானது மனச்சோர்வோடு வாழும் மற்றவர்களுக்கு அவர்களின் வரலாற்றை முடிவுக்கு கொண்டுவருவதை நிறுத்துமா? நான் அப்படி நினைக்கவில்லை. ‘சில ஆண்டுகளுக்கு முன்பு‘ அட்டர்னி ஜெனரல் ’இதுபோன்ற வழக்குகளைத் தீர்ப்பதை நிறுத்திவிட்டதாக அவர் கூறினார். இருப்பினும், தற்கொலை செயலுக்கு உதவுவது ஒரு குற்றமாக இருக்க வேண்டும் என்றார்.

பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு முன்னாள் துணை மந்திரி ஹன்னா யெஹ் தற்கொலை ஒரு குற்றமாக மாற்றும் சட்டங்களை ‘பழமையானது’ என்று பெயரிட்டார். சுகாதார நெருக்கடி காரணமாக இந்த நேரத்தில் இது மிகவும் பொருத்தமானது என்று அவர் கூறினார். தற்கொலை ஒரு குற்றமாக மாற்றக்கூடாது என்பதற்காக இதற்கு முன்னர் பக்காத்தான் ஹரப்பன் அரசு இந்த விஷயத்தை ஆராய்ந்துள்ளது என்றார்.

“மனநல பிரச்சினைகளுக்கு மருத்துவ உதவி தேவை, வழக்குத் தொடரவில்லை..இது ஆரோக்கியமற்றவர்களை நாங்கள் தடுத்து வைத்து சிறைக்கு அனுப்புவதற்குப் பதிலாக (எப்படி) நடத்துகிறோம்,” என்று அவர் கூறினார். தற்கொலை வழக்குகள் குறித்த தரவு மலேசியாவிடம் இல்லை என்று யோஹ் கூறினார்.

அந்த வகையில், கொள்கை வகுப்பாளர்களுக்கு சம்பந்தப்பட்ட பங்குதாரர்களுக்கு நிதியை எவ்வாறு சேர்ப்பது என்பது தெரியும், ஏனெனில் ‘இது எல்லாமே தரவைப் பற்றியது’. தரவை உருவாக்க வேண்டும் என்ற தனது கோரிக்கையை மீண்டும் வலியுறுத்திய அவர், அது இல்லாமல், கவனமாக திட்டமிடாமல் அரசாங்கத்தின் பதில் தற்காலிகமாக இருக்கும் என்றார்.

தற்கொலைக்கு முயன்றவர்கள் மீதான வழக்குகளை ஒத்திவைக்குமாறு மனநல நலனுக்கான தேசிய கூட்டணி (என்.சி.எம்.டபிள்யூ) உறுப்பினர் எம்.ராமசெல்வம் புத்ராஜயாவை நேற்று வலியுறுத்தினார். தற்கொலை வழக்குகளின் எண்ணிக்கையில் அதிகரிப்பு காணப்பட்ட இந்த தொற்றுநோய்களின் போது தற்கொலை ஒரு குற்றமாக மாற்றும் தண்டனைச் சட்டத்தின் 309 வது பிரிவின் தடை ‘மிக முக்கியமானதாக’ கருதப்படும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here