நெகிரி செம்பிலான் சட்டமன்றம் செப்டம்பர் 3ஆம் தேதி கூடும்

சிரம்பான்:  நெகிரி செம்பிலான் சட்டமன்றம் கடைசியாக டிசம்பரில் கூடியது. அது மீண்டும் செப்டம்பர் 3 ஆம் தேதி  கூட்டப்படும் என்று மாநில மந்திரி பெசார் டத்தோ ஶ்ரீ அமினுதீன் ஹருன் தெரிவித்துள்ளார். கூட்டம் நான்கு நாட்கள் நடைபெறும் என்றார். முதல் நாள் சட்டமன்றத்தை நெகிரி செம்பிலான் துவாங்கு முஹ்ரிஸ் துவாங்கு முனாவிரின் யாங் டி-பெர்டுவான் பெசார் திறந்து வைப்பார்.

செப்டம்பர் 6 வரை மீதமுள்ள மூன்று நாட்கள் ராயல் முகவரி மற்றும் பல மசோதாக்களின் அட்டவணை பற்றிய விவாதங்களுக்கு ஒதுக்கப்பட்டுள்ளன என்று அவர் புதன்கிழமை (ஜூலை 14) விஸ்மா நெகிரியில் நடந்த மாநிலத்தின் மத்திய செயலவைக் கூட்டத்திற்கு தலைமை தாங்கிய பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

ஜூன் 23 ஆம் தேதி, அமினுதீன், மாநில முதல் சட்டமன்றம் ஆகஸ்ட் முதல் வாரத்தில் மீண்டும் கூட்ட திட்டமிடப்பட்டுள்ளது என்று கூறினார். ஒரு கலப்பின அமர்வை நடத்த மாநில அரசு திட்டமிட்டுள்ளதா என்று கேட்டதற்கு, அமினுதீன் அனைத்து சட்டமன்ற உறுப்பினர்களும் நேரில் இருக்க வேண்டும் என்று கூறினார்.

ஜூன் 17  ஆம் தேதி, சபாநாயகர் டத்தோ சுல்கெஃப்ளி முகமட் உமர், மாமன்னர் மற்றும் மலாய் ஆட்சியாளர்களின் ஆலோசனையை மாநில அரசு கவனித்து அதன் சட்டமன்றத்தை விரைவில் மீண்டும் கூட்டும் என்றார். சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் விவாதிக்க அனுமதிக்க வேண்டும். குறிப்பாக கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுக்க மாநில நிர்வாகம் எடுக்கும் முயற்சிகள் குறித்தும் பேசப்படும்.

அண்மைய மாதங்களில் மக்களின் பணம் எவ்வாறு செலவிடப்பட்டது என்பதை அனைத்து சட்டமன்ற உறுப்பினர்களும் அறிந்து கொள்வது முக்கியமானது என்றும் சுல்கெஃப்ளி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here