சுற்றுலா துறையை புதுப்பிக்க லங்காவி வாழ் மக்களுக்கு தடுப்பூசி அவசியம் என்கிறார் துன் மகாதீர்

லங்காவி தீவின் சுற்றுலாத் துறையை புதுப்பிக்க  உள்ளூர் மக்களுக்கு தடுப்பூசி முக்கியமாக இருக்கும். இது பல சுற்று இயக்க கட்டுப்பாடுகளினால் ஸ்தம்பித்து இருக்கிறது  என்று முன்னாள் பிரதமர் டாக்டர் மகாதீர் முகமது கூறினார்.

“Langkawi di Mata Tun”, என்ற தலைப்பில் ஒரு பேச்சில், லங்காவி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் கிட்டத்தட்ட முழு மக்களுக்கும் தடுப்பூசி போட்டவுடன், கோவிட் -19 க்கு எதிராக முழுமையாக நோய்த்தடுப்பு ஊசி போடப்பட்ட சுற்றுலாப் பயணிகளைப் பெற முடியும் என்று கூறினார்.

இரு அளவுகளையும் பெற்றவர்களை தீவுக்குள் நுழைய அனுமதிக்கப்பட வேண்டும். ஐரோப்பாவில், ஒரு நபர் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட நிலையில் பயணம் மீண்டும் தொடங்கப்பட்டுள்ளது. அதுவும் இங்கே செய்யப்படலாம்.

உள்வரும் பயணிகள் இந்த வைரஸை லங்காவிக்குள் கொண்டு வரக்கூடாது என்பதை உறுதிப்படுத்த கோவிட் -19 சோதனை இது. தடுப்பூசி போடப்பட்ட மக்கள்தொகை இருப்பதால், விடுமுறை நாட்களில் அவர்கள் தொற்றினை கட்டுப்படுத்த மாட்டார்கள் மற்றும் அதை அவர்களுடன் வீட்டிற்கு கொண்டு வருவார்கள்.

70,000 க்கும் குறைவான மக்கள்தொகை மற்றும் உள்ளூர் சுகாதார ஊழியர்களுடன் ஒரு நாளைக்கு 3,000 முதல் 4,000 ஜாப் வரை நிர்வகிக்க முடியும். “மிக விரைவில், அனைவருக்கும் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்படும். மேலும் பார்வையாளர்களைப் பெற லங்காவி தயாராக இருக்கிறது என்று அவர் கூறினார்.  மேலும் இந்த மறுமலர்ச்சியைத் தூண்டுவதற்கு அடுத்த இரண்டு மாதங்களுக்குள் லங்காவி பார்வையாளர்களைப் பெற வேண்டியது அவசியம் என்றும் கூறினார்.

இதற்கிடையில், லங்காவியின் இயற்கை வளங்களை திறம்பட விற்பனை செய்வது பொருளாதாரத்தை மிதக்க வைப்பதற்கு முக்கிய காரணமாக உள்ளது. அதாவது  ikan bilis and belacan போன்றவை புகழ்பெற்றவை என்று அவர் விவரித்தார். தொற்றுநோய் ஆன்லைன் ஷாப்பிங்கை மிகவும் பிரபலமாக்குவதால், இந்த தயாரிப்புகளை அனைத்துலக அளவிலும் விற்பனை செய்வதற்கான வழிகள் உள்ளன என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here