மக்காவ் மோசடியில் 10 லட்ச வெள்ளியை இழந்த இல்லத்தரசி

ஜோகூர் பாருவில் 69 வயதான இல்லத்தரசி, மக்காவ் மோசடியில் சிக்கி தனது சேமிப்பில் இருந்த 1 மில்லியன் வெள்ளியை இழந்துள்ளார். இம்மாத தொடக்கத்தில் பாதிக்கப்பட்ட ஒரு உள்நாட்டு வருவாய் வாரிய அதிகாரி (LHDN) என்று கூறி ஒரு நபரிடமிருந்து தொலைபேசி அழைப்பு வந்ததாக ஜோகூர் போலீஸ் தலைவர் டத்தோ அயோப் கான் மைடின் பிட்சை தெரிவித்தார். பாதிக்கப்பட்ட பெண் முன்பு வேறொருவருடன் சேர்ந்து பணமோசடி செய்திருப்பதாகவும்  தன்னை  ஒரு போலீஸ் அதிகாரி என்றும் சந்தேக நபர் அறிமுகப்படுத்தி கொண்டு இருக்கிறார்.

பாதிக்கப்பட்ட பெண் தனது பெயரில் ஒரு வங்கிக் கணக்கைத் திறந்து, கணக்கு விவரங்கள் மற்றும் PIN எண்ணை சந்தேக நபரிடம் கொடுத்தார். செப்டம்பர் 3 முதல் 17 வரை, பாதிக்கப்பட்டவர் மற்ற ஐந்து வங்கிக் கணக்குகளிலிருந்து புதிய RM1,032,513 க்கு மாற்றினார் என்று அவர் புதன்கிழமை (செப்டம்பர் 22) இங்கே ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

பாதிக்கப்பட்டவர் சந்தேக நபர்களுக்கு பரிவர்த்தனை அங்கீகாரக் குறியீடுகளையும் (TAC) வழங்கியதாக அவர் கூறினார். செப்டம்பர் 21 அன்று, பாதிக்கப்பட்டவர் கணக்கு இருப்பை சரிபார்த்து, அது காலியாக இருப்பதைக் கண்டறிந்து அவள் ஏமாற்றப்பட்டதை உணர்ந்தாள். அதிகபட்சம் 10 ஆண்டுகள் சிறை, பிரம்படி மற்றும் அபராதம் விதிக்கக்கூடிய மோசடி குற்றவியல் பிரிவு 420 இன் கீழ் வழக்கு விசாரிக்கப்படுகிறது.

பொது உறுப்பினர்கள் எப்போதும் கவனமாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் மோசடி செய்பவர்கள் பாதிக்கப்பட்டவர்களை ஏமாற்றுவதற்காக பயன்படுத்தப்படும் சமீபத்திய தந்திரோபாயங்கள் மற்றும் போக்குகள் குறித்து விழிப்புடன் இருக்க வேண்டும் என்று அவர் கேட்டுக் கொண்டார். ஆன்லைன் பரிவர்த்தனைகள், முதலீடுகள் அல்லது சமூக ஊடகங்கள் மூலம் யாரையாவது தெரிந்து கொள்ளும்போது கவனமாக இருங்கள் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here