கோவிட் -19: பொதுப் பல்கலைக்கழகங்களில் மாணவர்களின் மன ஆரோக்கியத்தைக் கண்காணிப்பதற்காக 150 ஆலோசகர்கள், உளவியலாளர்கள் ஈடுபட்டுள்ளனர்

கோவிட் -19 தொற்றுநோயின் போது நாட்டில் உள்ள அனைத்து பொது பல்கலைக்கழகங்களிலும் மாணவர்களின் மன ஆரோக்கியத்தை கண்காணிப்பதில் மொத்தம் 150 ஆலோசகர்கள் மற்றும் உளவியலாளர்கள் ஈடுபட்டுள்ளனர். கொரோனா வைரஸ் பரவுவதைத் தடுக்க இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு அமல்படுத்தப்பட்ட பிறகு, ஆன்லைன் கற்றலுடன் தொடர்புடைய மன அழுத்தத்தை சமாளிக்க வேண்டிய மாணவர்களின் மன ஆரோக்கியத்தை உயர்கல்வி அமைச்சகம் (MOHE) தீவிரமாகப் பார்த்ததாக துணை உயர் கல்வி அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் அஹ்மத் மஸ்ரிசல் முஹம்மது கூறினார்.

வியாழக்கிழமை மக்களவை அமர்வில் டத்தோஸ்ரீ ரோஹானி அப்துல் கரீம் (BN-Batang Lupar) க்கு பதிலளித்த அவர், அனைத்து மாணவர்களும் (மன அழுத்தத்தில் இருப்பவர்கள்) அந்தந்த பல்கலைக்கழகங்களில் வழங்கப்பட்ட எண்களைப் பயன்படுத்தி ஆலோசகர்கள் அல்லது உளவியலாளர்களைத் தொடர்பு கொள்ள ஊக்குவிக்கப்பட்டனர்.

தொற்றுநோய்களின் போது பாடநெறி, இறுக்கமான விரிவுரை நேரம் மற்றும் கடுமையான மதிப்பீட்டு முறை காரணமாக மாணவர்களின் மன ஆரோக்கியத்தை கண்காணிக்கவும் மற்றும் அவர்களின் மன அழுத்தத்தை குறைக்கவும் அமைச்சகத்தின் நடவடிக்கைகளை ரோஹானி அறிய விரும்பினார்.

அகமது மஸ்ரிசல், கடந்த ஆண்டு 160 ஆன்லைன் மன அழுத்த மேலாண்மை திட்டங்கள் மற்றும் செயல்பாடுகள் பொது பல்கலைக்கழகங்களால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டன. MOHE ஆல் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட இரண்டு திட்டங்களுடன், இந்த ஆண்டு மேலும் ஐந்து திட்டங்கள் வரிசைப்படுத்தப்பட்டுள்ளன.

MOHE நாடு முழுவதும் உள்ள பாலிடெக்னிக் மற்றும் சமூகக் கல்லூரிகளிலும் இதுபோன்ற நிகழ்ச்சிகளை ஏற்பாடு செய்துள்ளது மற்றும் தேசிய அளவில் 10 உளவியல் திட்டங்களையும், இந்த ஆண்டுக்கான நிறுவன அளவில் 118 நிகழ்ச்சிகளையும் திட்டமிட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here