கோவிட் -19 சுய சோதனை கருவிகள் விரைவில் சூப்பர் மார்க்கெட்டுகள் மற்றும் மினி மார்க்கெட்டுகளில் விற்பனைக்கு வரும்

கோவிட் -19 சுய சோதனை கருவிகள் விரைவில் சூப்பர் மார்க்கெட்டுகள் மற்றும் மினி மார்க்கெட்டுகளில் விற்கப்படும் என்று துணை உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார துறை அமைச்சர் ரோசோல் வாஹிட் கூறினார்.  இந்த சுய சோதனை கருவிகளின் விலை மாத இறுதிக்குள், பள்ளி மீண்டும் திறப்பதற்கு  முன்னதாகவே குறைக்கப்படும் என்று அவர் தெரிவித்தார்.

(இந்த சுய-சோதனை கருவிகளின் விற்பனை) மருந்தகங்கள் மற்றும் கிளினிக்குகளுக்கு மட்டுப்படுத்தபடாமல் பல்பொருள் அங்காடிகள் மற்றும் மினி மார்கெட் ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியதாக விரிவுபடுத்தப்படும். இது அவர்களுக்கு மலிவு விலையில் கிடைப்பது மட்டுமல்லாமல் அணுகக்கூடியதாகவும் இருக்கும் என்று தேசிய செய்தி நிறுவனம் அவரை மேற்கோள் காட்டியது.

இந்த மாத தொடக்கத்தில், புத்ராஜெயா கோவிட் -19 சுய-சோதனை கருவிகளுக்கான உச்சவரம்பு விலையை நிர்ணயித்தது. மொத்த விலை ஒரு யூனிட் RM16 ஆகவும் சில்லறை விலை RM19.90 ஆகவும் நிர்ணயிக்கப்பட்டது.

ரோசோலின் அறிவிப்பு சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் பொதுமக்களை மருந்தகங்களிலிருந்து கோவிட் -19 சுய பரிசோதனை கருவிகளை வாங்க ஊக்குவித்த சில மணிநேரங்களுக்குப் பிறகு வருகிறது. மருந்தாளுநர்கள் கிட்களின் பயன்பாடு, சேமிப்பு மற்றும் அகற்றும் முறைகள் குறித்து பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்த முடியும். அத்துடன் சோதனை முடிவுகள் வெளியானவுடன் பின்தொடர்தல் ஆலோசனை மற்றும் ஆலோசனைகளை வழங்க முடியும். ஆன்லைன் ஷாப்பிங் தளங்களில் கிட்கள் விற்கப்படுவதாக மருந்தாளுநர்களின் புகார்களுக்கு பதிலளிக்கும் விதமாக அவர் இவ்வாறு கூறியிருந்தார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here