மலேசிய சிறைச்சாலைகளில் திறனுக்கு மேல் அதிகமான கைதிகள் இருக்கின்றனர் என்கிறார் துணை அமைச்சர்

மலேசிய சிறைச்சாலைகளில் மொத்தம் 61,242 கைதிள் மட்டுமே இருக்க வைக்க முடியும். ஆனால் அது தற்பொழுது  13.3%  அதிகமாக இருக்கின்றனர் என்று துணை உள்துறை அமைச்சர் இஸ்மாயில் முகமது சைட் தெரிவித்தார்.  ஆகஸ்ட் நிலவரப்படி மொத்தம் 69,507 பேர் சிறையில் அடைக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், 8,265 கைதிகள் அதிகமாக இருப்பதாகவும்  இஸ்மாயில் மக்களவையில் கூறினார்.

RSN Rayer (PH-Jelutong) இன் கேள்விக்கு பதிலளித்த அவர், இதுவரை ஒன்பது குழந்தைகள் உட்பட மொத்தம் 51,123 கைதிகள், சிறை ஊழியர்கள் மற்றும் அவர்களது குடும்ப உறுப்பினர்கள் கோவிட் -19 நோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக கூறினார். சிறைச்சாலையில் நெரிசலைக் குறைப்பதற்கும், கோவிட் -19 பரவுவதைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கும்,சிறைத்துறை சில கைதிகளை குறைந்த கைதிகள் உள்ள சிறைகளுக்கு மாற்றியதாகவும், அதே நேரத்தில் தற்காலிக தடுப்பு மையங்களை அமைப்பதாகவும் கூறினார்.

தேசிய சேவைத் திட்டத்திற்காக (PLKN) 13 முகாம்கள் சிறையில் அடைக்கப்படுவதற்கு முன்னர் தனிமைப்படுத்தப்பட்டு திரையிடப்பட்ட கைதிகளை செயற்கைக்கோள் சிறைச்சாலைகளாக மாற்றப்பட்டன என்று அவர் கூறினார். தடுப்புக் காவல் மற்றும் தண்டனை பெற்ற கைதிகளுக்காக போக்குவரத்து தடுப்பு மையங்களும் நிறுவப்பட்டன.

மேலும், சிறைத்துறையின் வழிகாட்டுதலின்படி, மூன்றில் இரண்டு பங்கு தண்டனை பெற்ற கைதிகள் சிறைச்சாலை சுவர்களுக்கு வெளியே அல்லது சமூகத்தில் மறுவாழ்வு பெறுவார்கள்  என்று அவர் கூறினார். காசநோய் மற்றும் இன்ஃப்ளூயன்ஸா உள்ளிட்ட தொற்று நோய்களால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு சிகிச்சை அளிக்க சிறைகளில் சிறப்பு அறைகள் உள்ளன. அதே நேரத்தில் முழுமையான வார்டு வசதிகள் மற்றும் சுகாதார அமைச்சின் அதிகாரிகளுடன் கூடிய கிளினிக்குகளும் அமைக்கப்பட்டுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here