வெளிநாட்டு சுற்றுலா பயணிகள் கோவிட் தொற்றின் முடிவான கட்டத்திற்கு பிறகு மட்டுமே அனுமதிக்கப்படுவார்கள்

வெளிநாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு மலேசியாவின் எல்லைகளைத் திறப்பதற்கான எந்த முடிவும், நாடு கோவிட் -19 இன்  முடிவான கட்டத்திற்கு சென்ற பின்னரே எடுக்கப்படும் என்று உள்துறை அமைச்சர் ஹம்சா ஜைனுடின் தெரிவித்தார். நாடு தற்போது தொற்றுநோய் கட்டத்தில் இருப்பதாகவும், மாநிலங்களை கடக்க  அதன் தயார்நிலை சுகாதார அமைச்சால் தீர்மானிக்கப்படும் என்றும் கூறினார்.

நாங்கள் தயாரானவுடன் சுகாதார அமைச்சகம் அதை அறிவிக்கும். குடிநுழைவுத் துறையும் பொதுச் செயல்பாட்டுப் படையும் (ஜிஓஎஃப்) தயாராக உள்ளன. நாங்கள் எங்கள் எல்லைகளை மீண்டும் திறக்கத் தயாராகுவோம் என்றார்.

இன்று மலேசிய எல்லைக் கட்டுப்பாட்டு முகமை (AKSEM) ராயல் மலேசியா காவல்துறையிடம் ஒப்படைக்கும் விழாவிற்குப் பிறகு அவர் செய்தியாளர்களிடம் பேசினார். குடிமக்கள் அல்லது வெளிநாட்டவர்கள் நாட்டின் எல்லைகளைக் கடப்பதற்கான அனுமதியும் பின்னர் முடிவு செய்யப்படும். அது எஸ்ஓபிகளுக்கு உட்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

MyIDENTITY தரவுத்தளத்தில் இருந்து கூறப்படும் தகவல் கசிவு குறித்து கருத்து தெரிவித்த ஹம்ஸா, அரசு நிறுவனங்களுக்கு மட்டுமே தகவல்களைப் பயன்படுத்த அனுமதி என்று வலியுறுத்தினார். நாங்கள் அரசாங்க நிறுவனங்களுக்கு மட்டுமே அணுகலை வழங்குகிறோம், தனியார் துறைக்கு நாங்கள் அணுகுவதில்லை என்று எனக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டது. எனவே, அது (தனியார் துறைக்கு தகவல் அனுப்பப்படுகிறது என்ற குற்றச்சாட்டு) ஒரு அனுமானம் என்று அவர் கூறினார்.

AKSEM களின் கலைப்பு மற்றும் அதன் செயல்பாடுகளை GOF க்கு ஒப்படைப்பது குறித்து, நாட்டின் எல்லைகளில் செயல்பாடுகள் மற்றும் கட்டுப்பாடு தொடர்பான உயர் அதிகாரிகளிடமிருந்து ‘கட்டளை மற்றும் கட்டுப்பாட்டை’ எளிதாக்கும் மற்றும் கட்டமைக்கப்பட்டதாக மாற்றும் என்று ஹம்சா கூறினார்.

எங்கள் பணிகள் எல்லையில் உள்ள பிரச்சனைகளில் கவனம் செலுத்துவதை நாங்கள் உறுதி செய்வோம். நாங்கள் அனைத்து பணிகளையும் இணைப்போம், இதனால் முன்பு AKSEM இன் கீழ் பணிகளுக்கு GOF முன்னுரிமை அளிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

அனைத்து AKSEM சொத்துகளும் GOF ஆல் கையகப்படுத்தப்பட்டு நிர்வகிக்கப்படும். அதே நேரத்தில் அனைத்து 909 AKSEM அதிகாரிகள் மற்றும் பணியாளர்கள் அந்தந்த நிறுவனங்களுக்கு திருப்பித் தரப்படுவார்கள் என்றும் அவர் கூறினார். மார்ச் 12 அன்று, அமைச்சரவை AKSEM யின் மறுசீரமைப்புப் பயிற்சியின் மூலம் ராயல் மலேசியா காவல்துறையின் கீழ் வைக்கப்பட வேண்டும்.

டிசம்பர் 29, 2017 இல் நிறுவப்பட்ட AKSEM, காவல்துறை, குடிநுழைவுத் துறை, மலேசிய சுங்கத்துறை ,தேசிய போதைப்பொருள் எதிர்ப்பு நிறுவனம் மற்றும் National Kenaf மற்றும் புகையிலை வாரியம் ஆகிய ஐந்து நிறுவனங்களை உள்ளடக்கியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here