மலாக்காவின் PH பிரதிநிதிகள் 4 பேர் ஆளுநரின் சந்திப்பை நாடுகின்றனர்

மலாக்கா மாநில அரசாங்கத்திற்கான ஆதரவை திரும்பப் பெற்ற நான்கு தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பிரதிநிதிகள் மற்றும் 11 பக்காத்தான் ஹராப்பான் (பிஎச்) சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் மலாக்கா ஆளுநரின் ஒரு சந்திப்பை நாடுகின்றனர்.

மாநில அரசின் தொடர்ச்சி மற்றும் ஸ்திரத்தன்மையை உறுதிப்படுத்தும் முயற்சிகள் குறித்து விவாதங்கள் நடைபெற இந்த சந்திப்பு முக்கியமானது என்று முன்னாள் மலாக்கா முதல்வர் அட்லி ஜஹாரி கூறினார். திறமையான மற்றும் வெளிப்படையான நிர்வாகத்திற்கான மாநிலத்தின் அரசியல் ஸ்திரத்தன்மையை உறுதி செய்வதே தற்போது PH இன் முன்னுரிமை என்று அமானா துணைத் தலைவரான அட்லி கூறினார்.

இது சம்பந்தமாக, நான் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் 11 பிஎச் சட்டமன்ற உறுப்பினர்களும், நான்கு சட்டமன்ற உறுப்பினர்களைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் இட்ரிஸ் ஹாரோனும், யாங் டி-பெர்டுவா நெகிரியுடன் ஒரு கூட்டத்தை நடத்தி, எடுக்கக்கூடிய முயற்சிகளைப் பற்றி விவாதிக்க விரும்புகிறார்கள் என்று அவர் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

சுலைமான் எம்டி அலி தலைமையில் மாநில அரசு இனிமேல் மெலகாவை நிர்வகிக்க தேவையான சட்டமன்ற உறுப்பினர்களின் ஆதரவை அனுபவிக்கவில்லை என்று அட்லி கூறினார். சட்டசபையில் 28 இடங்கள் உள்ளன மற்றும் சமீபத்திய வாபஸ் மூலம், சுலைமானுக்கு ஆதரவாக 13 சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் மட்டுமே உள்ளனர். முன்னதாக, சுங்கை ஊடாங் சட்டமன்ற உறுப்பினர் இட்ரிஸ் மற்றும் மூன்று பேர் தங்கள் ஆதரவை வாபஸ் பெற்றதாக அறிவித்த பிறகு சுலைமான் தலைமையிலான மாநில அரசு சரிந்துவிட்டதாக ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டன.

பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில் காணப்பட்ட மற்ற மூன்று சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் நூர்ஹிசம் ஹசன் பக்தீ (பெங்கலன் பத்து), நூர் எஃபாண்டி அஹ்மத் (தெலோக் மாஸ்) மற்றும் நோர் அஸ்மான் ஹசான் (பந்தாய் குந்தோர்)

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here