நவீன் கொலை வழக்கு விசாரணை மீண்டும் இரு மாதங்களுக்கு ஒத்திவைப்பு

ஜார்ஜ் டவுன்: இரண்டு மாத இடைவெளிக்குப் பிறகு இந்த வாரம் தொடரவிருந்த டி.நவீன் கொலை வழக்கு விசாரணை சிறையில் உள்ள சிக்கல்களைத் தொடர்ந்து மேலும் இரண்டு மாதங்கள் தாமதமாகிறது. சிறை அதிகாரிகள் கைதிகளுக்கு தடுப்பூசி போடுவதாலும் அவர்களை நீதிமன்றத்திற்கு கொண்டு வர இயலாமையாலும் தான் இந்த தாமதம் என்று Penang prosecution director கைருல் அனுவார் அப்துல் ஹலீம் கூறினார்.

இது இன்று ஒரு வழக்கு நிர்வாகத்தில் ஜூம் மூலம் உயர் நீதிமன்றத்திற்கு தெரிவிக்கப்பட்டது என்றார். இந்த வாரம் திங்கள் முதல் வெள்ளி வரை நவீனின் கொலை வழக்கு விசாரணை நடைபெற இருந்தது. அனைத்து கைதிகளும்  இரண்டாவது டோஸுக்கு இரண்டு வாரங்களுக்குப் பிறகு தங்கள் நீதிமன்ற தேதிகளுக்கு மட்டுமே அழைத்து வரப்படுவார்கள் என்று கைருல் கூறினார்.

உயர் நீதிமன்ற நீதித்துறை ஆணையர் முகமட் ராட்ஸி அப்துல் ஹமீது இந்த வாரம் விசாரணை தேதிகளை விட்டுவிட்டு டிசம்பர் 22 முதல் 24 வரை மற்றும் டிசம்பர் 27 முதல் 31 வரை அமைத்தார். கிங் ஸ்ட்ரீட்டில் உள்ள தனது நிறுவனத்திற்கு அருகில் கோவிட் -19 வழக்குகள் உயரும் என்று அஞ்சி  வழக்கறிஞர் முன்கூட்டியே ஒத்திவைப்பைக் கோரியதால் விசாரணை ஆகஸ்ட் 6 ஆம் தேதி நிறுத்தப்பட்டது. நீதிமன்றம் முழு நாள் விசாரணைக்கு திட்டமிடப்பட்டது. ஆனால் பாதி நாளாக குறைக்கப்பட்டது.

இந்த ஆண்டு மே 4 ஆம் தேதி இரண்டு நாட்களுக்கு விசாரணை தொடங்கியது மற்றும் ஜூன் 29 மற்றும் 30, ஜூலை 6 மற்றும் ஆகஸ்ட் 5 மற்றும் 6 ஆகிய தேதிகளில் தொடர வேண்டும்.

அரசுத் தரப்பு சாட்சியான டி.பிரவின் காணாமல் போன பிறகு ஜூன் தேதிகள் தவிர்க்கப்பட வேண்டியிருந்தது. எனினும், குற்றம்சாட்டப்பட்டவர்களின் ஆதரவாளர்களின் அச்சுறுத்தல்களைத் தொடர்ந்து அவர் தலைமறைவாக இருப்பதாகக் கூறி, பிரவின் ஆகஸ்ட் 5 அன்று நீதிமன்றத்தில் மீண்டும் ஆஜரானார். மிரட்டல் தொடர்பாக மூன்று பேரை போலீசார் கைது செய்து, பிரவினுக்கு பாதுகாப்பை வழங்கினர்.

ஜே.ராகசுதன், எஸ் கோகுலன் 22 உள்ளிட்ட மேலும் இருவர் ஜூன் 19, 2017 அன்று நவீன் கொலையில் குற்றம் சாட்டப்பட்டனர். மற்ற இருவரும் குற்றம் சாட்டப்பட்டபோது சிறுவர்களாக இருந்தனர். கர்பால் சிங் கற்றல் மையம், ஜாலான் காகி புக்கிட், குலுகோர் அருகே நவீனை இரவு 11 மணி முதல் நள்ளிரவு வரை கொன்றதாக அவர்கள் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் தற்போது பினாங்கு சிறையில் அடைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here