வெளிநாட்டு சுற்றுலா பயணிகளுக்கு லங்காவியை திறக்க சுற்றுலா அமைச்சகம் முன்மொழிந்துள்ளது

சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகம் தற்போது நடந்து வரும் விமான சுற்றுலா குமிழி திட்டத்தின் கீழ் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பல நாடுகளைச் சேர்ந்த சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு லங்காவியைத் திறக்குமாறு தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சிலுக்கு முன்மொழிந்துள்ளது. அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ நான்சி சுக்ரி கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட மலேசியாவை அதன் பொருளாதாரத்தை புதுப்பிக்க உதவும் வகையில் இந்த நடவடிக்கை என்று கூறினார்.

லங்காவி விமான திட்டத்தின் கீழ், சில நாடுகளைச் சேர்ந்த (சுற்றுலாப் பயணிகள்)  லங்காவிக்கு முதலில் (எல்லைகளை)  வர திறக்குமாறு நான் பரிந்துரைக்கிறேன். இது நமது பொருளாதாரத்தை புதுப்பிக்கக்கூடிய வழிகளில் ஒன்றாகும் என்று அவர் செனட்டர் அகமது யஹயாவுக்கு பதிலளித்தார். சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு, குறிப்பாக ஆசியான் உறுப்பு நாடுகளின் எல்லைகளைத் திறக்க அரசாங்கம் திட்டமிட்டுள்ளதா என்பதை அறிய விரும்பினார்.

முன்னதாக, நான்சி செப்டம்பர் 16 முதல் அக்டோபர் 12 வரை, மொத்தம் 85,921 பேர் சுற்றுலா குமிழி வழியாக லங்காவிக்கு பயணம் செய்துள்ளனர் மற்றும் மலேசியன் அசோசியேஷன் ஆஃப் ஹோட்டல்ஸ் (MAH), முதல் வாரத்தில் சராசரி ஹோட்டல் ஆக்கிரமிப்பு விகிதத்தின் பின்னூட்டத்தின் அடிப்படையில் இந்த மாதம் நான்கு மற்றும் ஐந்து நட்சத்திர விடுதிகளில் 45% மற்றும் மூன்று நட்சத்திரங்கள் மற்றும் அதற்குக் கீழே தங்குவதற்கு 21%  ஆக்கிரமிப்பு இருந்ததாக கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here