முழு தடுப்பூசி போட்டவர்கள் மட்டுமே மலாக்கா சட்டமன்ற தேர்தலில் வாக்களிக்க முடியும்- தேர்தல் ஆணையம் அறிவிப்பு

முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட வாக்காளர்கள் மட்டுமே மலாக்கா மாநில சட்டமன்றத் தேர்தலில் வாக்களிக்க அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்று தேர்தல் ஆணைய தலைவர் அப்துல் கனி சல்லே கூறினார். மைசெஜ்தெரா விண்ணப்பத்தைப் போலவே ஒரு அமைப்பு மூலம் வாக்களிக்க முன்மொழியப்பட்ட நேர இடைவெளியையும் தேர்தல் ஆணையம் வெளியிடும் என்றார்.

வாக்காளர்கள் அனைவரும் ஒன்றாக காலையில் வெளியே செல்வதை தவிர்க்க வேண்டும். முடிந்தால், மூத்த குடிமக்கள் காலையிலும் இளையவர்கள் பிற்பகலிலும் வாக்களிக்கட்டும். மற்ற SOP களில் முகக்கவச பயன்பாடு மற்றும் உடல் ரீதியான தூரத்தை பயிற்சி செய்வது ஆகியவை அடங்கும். அனைத்து வாக்காளர்களும் தடுப்பூசி போடுமாறு நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம். இன்னும் நேரம் இருக்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

வாக்குச்சாவடிகளில் அதிக மக்கள் கூடுவதைத் தடுக்க, அவர்கள் பரிந்துரைத்த நேரத்திற்கு ஏற்ப வாக்களிக்குமாறு அவர் மக்களை ஊக்குவித்தார். கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுப்பதற்கான வழிகாட்டுதல்கள் தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில், சுகாதார அமைச்சகம் மற்றும் காவல்துறையின் பரிந்துரைகள் மற்றும் ஆலோசனைகளின் அடிப்படையில் அமையும்.

வாக்காளர் பட்டியலில் 482,550 வழக்கமான வாக்காளர்கள், 10,191 இராணுவ வீரர்கள் மற்றும் அவர்களது வாழ்க்கைத் துணைவர்கள், 2,349 காவலர்கள் மற்றும் வெளிநாடுகளில் இருக்கும் 106 வாக்காளர்கள் உள்ளனர்.

நான்கு சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் – இட்ரிஸ் ஹரோன் (சுங்கை ஊடாங்), நோர் அஸ்மான் ஹசன் (பந்தாய் குண்டோர்), நோர்ஹிசம் ஹசன் பக்தீ (பெங்கலான் பத்து) மற்றும் நூர் எஃபாண்டி அஹ்மத் (தெலோக் மாஸ்) ஆகிய நான்கு சட்டமன்ற தங்களின் ஆதரவை திரும்ப பெற்ற பின்  அக்டோபர் 4 அன்று சட்டமன்றம் கலைக்கப்பட்டது.

இதற்கிடையில், மாநில தேர்தல்களுக்கு காவல்துறை தயாராக உள்ளது. ஆனால் அவர்களுக்கு உதவ மற்ற மாநிலங்களில் இருந்து பணியாளர்களைத் திரட்டலாம் என்று துணை காவல் கண்காணிப்பாளர் மஸ்லான் லாசிம் கூறினார். நாங்கள் தயாராக இருக்கிறோம். மலாக்கா தேர்தலில் பணியாளர்கள் சம்பந்தப்பட்ட இடங்கள் உட்பட எந்த பிரச்சனையும் (எங்களுக்கு) இருக்கக்கூடாது.

இதுவரை 280 அதிகாரிகள் மற்றும் பணியாளர்களைக் கொண்ட மலாக்கா தொடர்ச்சியான இணக்கக் குழுக்கள் கோவிட் -19 எஸ்ஓபி உட்பட ஏற்கனவே உள்ள சட்டங்களை அமல்படுத்தி வருகின்றன. தேவைப்பட்டால், மாநிலத் தேர்தலில் எங்கள் பணியாளர்களை பலப்படுத்துவோம் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here