இந்த அறிகுறிகள் இருந்தால் உங்கள் உடலில் ஆபத்தான கொழுப்பு (cholesterol) அதிகமாக இருக்கு என்கிறது ஆய்வு

ஆரோக்கியமற்ற வாழ்க்கை முறை பழக்கங்கள் பல உடல்நல பிரச்சினைகளுக்கு வழிவகுக்கின்றன.அவற்றில் முக்கியமான ஒன்று அதிக கொழுப்பு. கொலஸ்ட்ரால் என்பது மெழுகு, கொழுப்பு போன்ற பொருள் ஆகும், இது உயிரணு சவ்வுகள், வைட்டமின் டி மற்றும் சமநிலைப்படுத்தும் ஹார்மோன்களை உருவாக்க கல்லீரலால் உற்பத்தி செய்யப்படுகிறது. நீரில் கரையாததால், கொலஸ்ட்ரால் லிப்போபுரோட்டீன் என்ற துகள் மூலம் உடலின் பல்வேறு பகுதிகளுக்கு கொண்டு செல்லப்படுகிறது, அதன் மேற்பரப்பில் ஒரு குறிப்பிட்ட புரதம் உள்ளது.

கொலஸ்ட்ரால் அதிக கொழுப்பு மற்றும் குறைந்த புரத உள்ளடக்கம் கொண்ட லிப்போபுரோட்டினுடன் இணைந்து குறைந்த அடர்த்தி கொண்ட லிப்போபுரோட்டின்களை (LDL) உருவாக்கும் போது அது உடலுக்கு தீங்கு விளைவிக்கும். உங்கள் உணவில் ஆரோக்கியமற்ற கொழுப்பு நிறைந்த உணவுகள் நிறைந்திருக்கும் போது இந்த பிரச்சனை எழுகிறது, மேலும் உட்கார்ந்தே வேலை செய்யும் வாழ்க்கை முறை இதனை மேலும் மோசமாக்குகிறது. இதனால் எல்டிஎல் தமனிகளில் கட்டமைக்கத் தொடங்குகிறது, அவற்றைத் தடுக்கிறது மற்றும் சுருக்குகிறது, இது காலப்போக்கில் மாரடைப்பு மற்றும் பக்கவாதத்திற்கு வழிவகுக்கும்.

அறிகுறிகள் கால்களில் எப்படி பிரதிபலிக்கும் கொலஸ்ட்ரால் உருவாவாவதால் ஏற்படும் மிக ஆபத்தான விஷயம் என்னவென்றால், இந்த நிலை ஆபத்தான நிலையை அடைந்து உங்கள் அன்றாட வாழ்க்கையை பாதிக்கத் தொடங்கும் வரை எந்த அறிகுறிகளையும் காட்டாது.இதனை கண்டறிவது மற்றும் தடுப்பதற்கான ஒரே வழி வழக்கமான இரத்த பரிசோதனையைப் பெறுவதுதான். இரத்தத்தில் கொலஸ்ட்ரால் அளவு தீவிர நிலைக்கு உயரும்போது, அது உங்கள் கால்களின் அகில்லெஸ் தசைநார் பாதிக்கத் தொடங்குகிறது. இது, உங்கள் கால்களில் தெரியும் அறிகுறிகளுக்கு வழிவகுக்கும். கால்களில் ஏற்படும் நீங்கள் கவனிக்க வேண்டிய அறிகுறிகள் என்னென்ன என்று மேற்கொண்டு பார்க்கலாம்.

கால்களில் வலி: உங்கள் கால்களின் தமனிகள் அடைபட்டால், போதுமான அளவு ஆக்ஸிஜன் நிறைந்த இரத்தம் உங்கள் கீழ் பகுதியை அடையாது. இதனால் உங்கள் கால் கனமாகவும் சோர்வாகவும் உணரலாம். குறைந்த கொலஸ்ட்ரால் உள்ள பெரும்பாலான மக்கள் கீழ் மூட்டுகளில் எரியும் வலியைப் பற்றி புகார் கூறுகின்றனர். தொடை அல்லது கணுக்கால் போன்ற காலின் எந்தப் பகுதியிலும் வலியை உணரலாம். அவர்கள் நடக்கும் போது, கொஞ்சம் தூரம் நடந்தாலும் கூட வலி உணரப்படும்.

கால்களில் பிடிப்புகள்: தூங்கும் போது கடுமையான கால் பிடிப்புகள் அதிக கொலஸ்ட்ரால் அளவுகள் கீழ் மூட்டுகளின் தமனிகளை சேதப்படுத்தும் மற்றொரு பொதுவான அறிகுறியாகும். பிடிப்புகள் பெரும்பாலும் குதிகால், முன் கால்கள் அல்லது கால்விரல்களில் உணரப்படுகின்றன. இரவில் தூங்கும் போது நிலைமை மோசமாகிறது. படுக்கையில் இருந்து கால் தொங்குவது அல்லது உட்கார்ந்திருப்பது அதிலிருந்து நிவாரணம் பெறுவதற்கான விருப்பமாக இருக்கலாம். ஈர்ப்பு விசையின் காரணமாக இரத்தம் கீழ்நோக்கிச் செல்ல உதவும்.

தோல் மற்றும் நகத்தின் நிறத்தில் மாற்றம்: இரத்த ஓட்டம் குறைவது கால் நகங்கள் மற்றும் தோலின் நிறத்தையும் மாற்றும். அதற்கு முக்கிய காரணம் ஊட்டச்சத்துக்கள் மற்றும் ஆக்ஸிஜனைக் கொண்டு செல்லும் இரத்த ஓட்டம் குறைவதால் செல்கள் சரியான ஊட்டச்சத்து பெறவில்லை. தோல் பளபளப்பாகவும் இறுக்கமாகவும் இருக்கும் மற்றும் கால் விரல் நகம் தடித்து மெதுவாக வளரலாம்.

குளிர்ந்த பாதங்கள்: குளிர் காலங்களில் உங்கள் கால்கள் எப்படி குளிர்ச்சியாக இருக்கும் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள். அதிக கொலஸ்ட்ரால் அளவு உங்கள் கால்களை ஆண்டு முழுவதும் ஒரே மாதிரியாக மாற்றும். கோடையில் கூட, உங்கள் கால்களைத் தொடும்போது குளிர்ச்சியாக இருக்கும். இது கொலஸ்ட்ரால் அதிகமாவதன் அறிகுறியாகும். அதைப் புறக்கணிக்காதீர்கள் மற்றும் உங்கள் மருத்துவரிடம் பேசுங்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here