சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார முன்னாள் துணை அமைச்சர் Guan Dee Koh Hoi கோவிட் தொற்றினால் காலமானார்

சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார முன்னாள் துணை அமைச்சர் Guan Dee Koh Hoi காலமானார். அவருக்கு வயது 67. குவான் டி மாலை 4.45 மணிக்கு இறந்ததாக Parti Solidariti Tanah Airku  (STAR) தலைவர் ஜெஃப்ரி கிடிங்கன் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். STAR பொதுச் செயலாளரான குவான் டி, கோவிட்-19 நோயால் பாதிக்கப்பட்டு வீட்டில் தனிமைப்படுத்தப்பட்டார். இன்று காலை நெஞ்சுவலி காரணமாக கோலாலம்பூர் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டார்.

அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை பெரிகாத்தான் நேஷனல் கூட்டத்திற்காக கோலாலம்பூரில் இருந்தார். ஆனால் அவருக்கு நேர்மறை சோதனை செய்யப்பட்ட பிறகு அவருக்கு தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டதால் கூட்டத்தில் கலந்து கொள்ளவில்லை.

இந்தச் செய்தியால் தான் மிகவும் வருத்தமடைந்ததாகவும், கட்சி அதன் மதிப்புமிக்க வீரரையும் உறுப்பினரையும் இழந்துவிட்டதாக நம்புவதாகவும் கிட்டிங்கன் கூறினார்.இன்று காலை 10 மணியளவில் அவர் மருத்துவமனையில் இருந்து அழைத்தபோது குவான் டியுடன் கடைசியாக பேசியதாக அவர் மேலும் கூறினார்.

அவர் (குவான் டி) என்னிடம் அவர் நலமாக இருப்பதாகவும் கவலைப்பட வேண்டாம் என்றும் கூறினார். இன்னும் 3, 4 நாட்களில் வெளியே வந்துவிடுவேன் என்று உறுதியளித்தார். இது உண்மையில் அவருடைய இழப்பு என்னால் ஏற்று கொள்ள முடியவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

கிடிங்கனின் செயலாளரின் கூற்றுப்படி, குவான் டியின் குடும்ப உறுப்பினர்கள், கோவிட் -19 க்கு நேர்மறை சோதனை செய்த அவரது மனைவியைத் தவிர மற்றவர்கள் வந்து கொண்டிருக்கின்றனர்.

குவான் டி, முன்னாள் பிரதமர் முஹிடின் யாசின் கீழ் பெரிகாத்தான் நேஷனல் நிர்வாகத்தில் துணை சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சராக பணியாற்றினார். அவர் கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில் செனட்டராக பதவியேற்றார் மற்றும் ஜூலை 2016 முதல் ஸ்டார் பொதுச் செயலாளராகவும் பணியாற்றினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here