ஆவணமற்ற தொழிலாளர்களை சட்டப்பூர்வமாக்க முதலாளிகளுக்கு டிசம்பர் 31 வரை மட்டுமே அவகாசம் என்கிறார் ஹம்சா

சட்டவிரோதமான வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை  வேலையில் வைத்திருக்கும் முதலாளிகள், உள்துறை அமைச்சகத்தின் மறுசீரமைப்புத் திட்டத்தில் இந்த ஆண்டு இறுதி வரை மட்டுமே பங்கேற்க  வேண்டும் என்று டத்தோஸ்ரீ ஹம்சா ஜைனுடின் கூறினார். ஜனவரி 1 ஆம் தேதி, தனது அமைச்சகமும் மனிதவள அமைச்சகமும் ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரைப் பிடிக்க பெரிய அளவிலான அமலாக்க நடவடிக்கைகளைத் தொடங்கும் என்பதால், உள்துறை அமைச்சர் இதைச் சொன்னார்.

மறுசீரமைப்புத் திட்டம், சட்டவிரோத வெளிநாட்டுப் பணியாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்தும் முதலாளிகள் முன்வந்து, நாட்டில் உள்ள அனைத்து தனிநபர்களும் சட்டப்பூர்வமாகவும் ஆவணப்படுத்தப்பட்டவர்களாகவும் இருப்பதை உறுதிசெய்ய முன்வருவதற்கு ஒரு வாய்ப்பாகும். சட்டவிரோதமான தொழிலாளர்கள் பிரச்சினைகளுக்கு வழிவகுக்கும் என்பதால், முதலாளிகள் இந்த விஷயத்தை தீவிரமாக எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம்.

சமீபத்தில் நாங்கள் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு தடுப்பூசி போட முயற்சித்தபோது, ​​சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களால் கடினமாகிவிட்டது என்பதை நாங்கள் பார்த்தோம். இதன் விளைவாக, சில ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் கோவிட் -19 காரணமாக இறந்தனர், மேலும் இது மேலும் சிக்கல்களுக்கு வழிவகுக்கிறது.

“எனவே உங்கள் பணியாளர்களை டிசம்பர் 31 க்கு முன் மறுசீரமைப்பு திட்டத்தில் பதிவு செய்யுங்கள். அதன்பிறகு, சட்டவிரோதமானவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்க பெரிய அளவிலான அமலாக்க நடவடிக்கை இருக்கும் என்று ஹம்சா  மனிதவள அமைச்சகத்தில் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

செவ்வாய்க்கிழமை (அக் 26) மனிதவள அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணனுடனான கூட்டுச் சந்திப்பிற்குப் பிறகு அவர் பேசினார். மறுசீரமைப்பு திட்டத்தில் இரண்டு பகுதிகள் இருந்தன – தொழிலாளர் மற்றும் திருப்பி அனுப்புதல்.

கட்டுமானம், உற்பத்தி, தோட்டம், விவசாயம் மற்றும் சேவை போன்ற சில துறைகளில் உள்ள முதலாளிகள் ஆவணமற்ற வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை சட்டப்பூர்வமாக வேலைக்கு அமர்த்துவதற்கு “தொழிலாளர்” மறுசீரமைப்பு திட்டம் செயல்படுத்தப்பட்டது.

“திரும்பப் பெறுதல்” மறுசீரமைப்புத் திட்டம் என்பது ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் தங்கள் தாயகத்திற்குத் திரும்புவதற்கு முன்வந்து அளிக்கும் இடமாகும். மொத்தம் 212,926 ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் தொழிலாளர் மறுசீரமைப்புத் திட்டத்தின் கீழ் சட்டப் பணியாளர்களாகப் பதிவுசெய்யப்பட்டுள்ளனர் என்று ஹம்சா கூறினார்.

அதில் 34,318 ஆவணமற்ற தொழிலாளர்கள் தங்கள் சரிபார்ப்பு செயல்முறையில் தேர்ச்சி பெற்றுள்ளனர். மேலும் 20,889 பேர் தோல்வியடைந்துள்ளனர். இன்னும் 157,719 பேர் குடிநுழைவு திணைக்களத்துடனான சரிபார்ப்பு செயல்முறைக்கு இன்னும் வரவில்லை. முறைப்படுத்தல் செயல்பாட்டில் தோல்வியுற்றவர்கள், திருப்பி அனுப்பும் மறுசீரமைப்பு திட்டத்தின் கீழ் தானாகவே நாடு கடத்தப்படுவார்கள் என்று ஹம்சா கூறினார்.

தொழிலாளர் மறுசீரமைப்பு திட்டத்தில் இருந்து டெபாசிட் பணமாக அரசாங்கம் RM106,463,000 பெற்றதாகவும், RM4,146,266 லெவி, பாஸ், விசா மற்றும் செயலாக்கக் கட்டணங்களில் இருந்து வசூலிக்கப்பட்டது என்றும் ஹம்சா கூறினார். நாடு திரும்புவதைப் பொறுத்தவரை, அக்டோபர் 21 வரை 124,423 ஆவணமற்ற தொழிலாளர்கள் வீட்டிற்கு நாடு கடத்தப்பட்டதாக ஹம்சா கூறினார். அரசாங்கம் திருப்பி அனுப்பும் திட்டத்தின் கீழ் சேகரிக்கப்பட்ட கலவைகளிலிருந்து RM71,368,700 ரிங்கிட்டை பெற முடிந்தது  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here