3% மலேசியர்கள் மட்டுமே முழுமையான ஊழியர் சேமநிதியை பெற முடியும் என்று EPF கூறுகிறது

கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் கோவிட்-19 தொடர்பான திரும்பப் பெறுதல்கள், பணியாளர்  ஊழியர் சேம நிதி (EPF) பங்களிப்பாளர்களின் சேமிப்பில் பெரும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளன. தற்போது ​​3% மட்டுமே முழுமையான ஊழியர் சேமநிதியை பெற முடியும் வாரியத்தின் அதிகாரி நூர்ஹிஷாம் ஹுசைன் கூறுகிறார்.

I-Sinar, i-Lestari மற்றும் i-Citra ஆகிய கோவிட்-19 தொடர்பான திரும்பப் பெறுதல்கள், 55 வயதிற்குட்பட்ட பல உறுப்பினர்களுக்கு மிகக் குறைந்த EPF சேமிப்பை ஏற்படுத்தியதாக EPF தலைமை மூலோபாய அதிகாரியான அவர் கூறினார். கோவிட்-19 உடன் கூட, 80% மலேசிய ஆண்களும் 90% மலேசிய பெண்களும் 60 வயதை எட்டுவார்கள். அதே சமயம் மூன்று ஆண்களில் ஒருவரும் மூன்று பெண்களில் இருவர் 80 வயதை எட்டுவார்கள்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (அக் 31) பெர்டானா சக முன்னாள் மாணவர் சங்க பேச்சாளர் தொடர் வெபினாரில், மலேசியர்களில் 3% மட்டுமே ஓய்வு பெற முடியும் என்று நாங்கள் இப்போது மதிப்பிட்டுள்ளோம். “Healthcare in Focus” என்ற தலைப்பில் வெபினாரில் நடந்த குழுவில் நூர்ஹிஷாம் ஒருவர்.

நூர்ஹிஷாம் தனது விளக்கக்காட்சியில், இந்த ஆண்டு இறுதிக்குள் 54 வயது மற்றும் அதற்குக் குறைவான EPF உறுப்பினர்களில் 54% பேர் தங்கள் சேமிப்புக் கணக்கில் RM50,000 க்கும் குறைவான தொகையை வைத்திருக்கின்றனர். 55 வயதை எட்டியவுடன் தங்கள் முழு EPF சேமிப்பையும் திரும்பப் பெற்றவர்களில் பெரும்பாலோர் இரண்டு அல்லது மூன்று ஆண்டுகளுக்குள் பயன்படுத்தப்படும்.

அசாதாரண சூழ்நிலை காரணமாக பணத்தை திரும்பப் பெற அனுமதிக்கப்பட்டதாக அவர் குறிப்பிட்டார். எங்கள் உறுப்பினர்களின் அவலத்திற்கு நாங்கள் மிகவும் அனுதாபம் கொண்டுள்ளோம். மேலும் (திரும்பப் பெறுதல்) அவர்களுக்கு நிதி ரீதியாக உதவுவதற்கான நோக்கத்தை அடைந்துவிட்டதாக நம்புகிறோம். “(முன்னோக்கி நகர்வது,) பொருளாதாரத்தை மீண்டும் திறப்பது மற்றும் பட்ஜெட் 2022 இல் அறிவிக்கப்பட்ட நடவடிக்கைகள் எங்கள் உறுப்பினர்கள் மீதான அழுத்தத்தை குறைக்க உதவும் என்று அவர் கூறினார்.

பின்விளைவுகள் குறித்து கருத்து தெரிவித்த அவர், மற்றொரு சுற்று திரும்பப் பெற அனுமதிக்கப்பட வேண்டும் என்று நினைப்பவர்கள் அவர்கள் EPF சேமிப்பிலிருந்து திரும்பப் பெற்றவர்கள், கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் திரும்பப் பெற்ற தொகையை ஈடுகட்ட, இப்போது கூடுதலாக நான்கு முதல் ஆறு ஆண்டுகள் உழைக்க வேண்டும் என்றார். ஓய்வூதிய வயதை உயர்த்துவது சாத்தியமில்லை என்பதால், அவர்களின் ஓய்வுக்கு போதுமானதாக இருக்காது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here