சாங்கி சிறைச்சாலை – நாகேந்திரனின் தூக்குத் தண்டனை வழக்கை விஸ்மா புத்ரா கண்காணித்து வருகிறது

கோலாலம்பூர்: சிங்கப்பூரில் உள்ள மலேசிய தூதரகத்தின்   மூலம் வெளியுறவு அமைச்சகம் மலேசியரான நாகேந்திரன் தர்மலிங்கத்தின் தூக்குத் தண்டனை வழக்கின் முன்னேற்றத்தை தொடர்ந்து கண்காணித்து, அவருக்கும் அவரது குடும்பத்தினருக்கும் தகுந்த தூதரக உதவிகளை வழங்கும். வெளியுறவு அமைச்சர் டத்தோ சைபுடின் அப்துல்லா இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், இந்த வழக்கு தொடர்பாக சிங்கப்பூர் வெளியுறவுத்துறை அமைச்சருக்கும் கடிதம் அனுப்பியுள்ளதாக தெரிவித்தார்.

தூக்குத் தண்டனை எதிரான ஆசிய வலையமைப்பிலிருந்து (ADPAN) பெட்டாலிங் ஜெயா நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் மரியா சின் அப்துல்லா, வெளியுறவு அமைச்சகம் சிங்கப்பூர் அரசாங்கத்திடம்  நாகேந்திரனுடைய மரணத்  தண்டனை குறித்து  தனக்கு கடிதம் வந்ததாக சைஃபுதீன் கூறினார்.

ஏப்ரல் 22, 2009 அன்று 42.72 கிராம் டைமார்ஃபின் கடத்தியதற்காக சிங்கப்பூர் அதிகாரிகளால் நாகேந்திரன் கைது செய்யப்பட்டு, நவம்பர் 22, 2010 அன்று சிங்கப்பூர் உயர் நீதிமன்றத்தால் அவருக்கு மரண தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. நீதிமன்றங்கள் மூலம் மேல்முறையீடு செயல்முறை இறுதிக் கட்டம் வரை அதாவது கருணை மனு மூலம் செய்யப்பட்டுள்ளது.  இருப்பினும், விண்ணப்பம் ஜூன் 1, 2020 அன்று நிராகரிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here