சரவாக்கில் கடந்த வாரத்தில் 790 டெல்தா வைரஸ் பாதிப்புகள் – சுகாதார அமைச்சகம் தகவல்

அக்டோபர் 29 முதல் 1,047 மாறுபட்ட டெல்தா (VOC) தொற்றுகள் கண்டறியப்பட்டுள்ளன.  ஒரு அறிக்கையில், சுகாதார இயக்குநர் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லாInstitute of Health and Community Medicine, UKM Medical Molecular Biology, the Integrative Pharmacogenomics Institute and the Malaysia Genome Institute ஆகியவற்றால் நடத்தப்பட்ட ஆராய்ச்சியின் வழி மாறுபட்ட டெல்தா தொற்று குறித்து அறியப்பட்டதாக கூறினார்.

தொற்றுகள் 11 மாநிலங்களில் அடையாளம் காணப்பட்டன. பெரும்பாலானவை சரவாக்கில் அடையாளம் காணப்பட்டன. அங்கு 790 வழக்குகள் கண்டறியப்பட்டன, அதாவது 75.5%. இதைத் தொடர்ந்து பினாங்கு (56), ஜோகூர் (55), நெகிரி செம்பிலான் (34), பகாங் (34), சிலாங்கூர் (31), சபா (16), மலாக்கா (16), கோலாலம்பூர் (6), பெர்லிஸ் (6) மற்றும் லாபுவான் (3). மீதமுள்ள எந்த மாநிலத்திலும் VOC வழக்குகள் அடையாளம் காணப்படவில்லை.

இது மொத்த டெல்தா தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை 3,432 ஆகக் கொண்டு வருகிறது. இதில் 1,788 அல்லது 52% சரவாக்கில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது. சிலாங்கூர் (388), ஜோகூர் (210) மற்றும் பினாங்கு (195) ஆகிய மாநிலங்கள் அடுத்த அதிகபட்ச மொத்த எண்ணிக்கையைப் பதிவு செய்துள்ளன.

டெல்தா மாறுபாடு அதிக தொற்று விகிதம் (R0, அல்லது R-nought) இருப்பதாகவும், இதனால் கடந்த ஆண்டு கோவிட்-19 தொற்றுநோயைத் தூண்டிய வுஹான் வைரஸுடன் ஒப்பிடும்போது இது மிகவும் பரவக்கூடியது என்றும் நூர் ஹிஷாம் முன்பு தெரிவித்திருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here