நாட்டில் வாய் புற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களில் 17.4% சபாவில் உள்ளனர்

கோத்த கினபாலு: மலேசியாவில் வாய் புற்றுநோய் கண்டறியப்பட்ட நோயாளிகளில் சுமார் 17.4% பேர் சபாவில் உள்ளனர் என்று முதல்வர் ஹாஜிஜி நூர் கூறினார். அவரது கூற்றுப்படி, சுகாதார அமைச்சின் பல் சுகாதார திட்டத்தின் மூலம் கடந்த ஆண்டு வாய்வழி புற்றுநோய் பரிசோதனையிலிருந்து இந்த எண்ணிக்கை பெறப்பட்டது.

விழுக்காடு குறைவாக இருந்தாலும், பொதுமக்கள் அதை குறைத்து மதிப்பிட வேண்டாம் என்றார். 2020 ஆம் ஆண்டில் சபாவில் பரிசோதிக்கப்பட்ட 42,771 நோயாளிகளில், மொத்தம் 5,420 பேர் வாய்வழி புற்றுநோயை உண்டாக்கும் பழக்கங்களைக் கொண்டிருப்பதாக ஹாஜிஜி கூறினார். மது அருந்துவதும் வெற்றிலையை மெல்லுவதும் வாய் புற்றுநோய் வருவதற்கான அபாயத்தை அதிகரிக்கும் என்பதை 50% மலேசியர்களுக்கு மட்டுமே தெரியும்.

எனவே, ஏதேனும் அறிகுறிகள் அல்லது அறிகுறிகள் இருந்தால், பல் மருத்துவ மனைகளில் முன்கூட்டியே பரிசோதனைகளை மேற்கொள்வது முக்கியம் என்று சபா மாநில அளவிலான வாய்வழி புற்றுநோய் விழிப்புணர்வு வாரம் 2021 ஐ நடத்தும் போது அவர் கூறினார்.

மலேசியர்களிடையே நடத்தப்பட்ட ஆய்வில் வெற்றிலையை மெல்லும் பழக்கம் வாய்வழி புற்றுநோயின் அபாயத்தை  ஆறு மடங்கு அதிகரிக்கக்கூடும் என்றும் ஹாஜிஜி கூறினார். துரதிர்ஷ்டவசமாக, இந்த ஆபத்தான பழக்கவழக்கங்கள் பற்றிய விழிப்புணர்வு குறைவாக உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

மலேசியாவில் பெரும்பாலான வாய்வழி புற்றுநோய்கள் மிகவும் தாமதமான நிலைகளில் கண்டறியப்பட்டதாகவும், அவற்றில் 60% மேம்பட்ட நிலைகள் 3 மற்றும் 4 இல் கண்டறியப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார். இந்த ஆண்டு வாய் புற்றுநோய் விழிப்புணர்வு வாரம் நவம்பர் 7 முதல் ஒரு வாரத்திற்கு நாடு முழுவதும் நடத்தப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here