மித்ரா நிதி முறைகேடு தொடர்பாக அமைச்சர், எதிர்க்கட்சியினர் மோதல்

கோலாலம்பூர்: மலேசிய இந்திய உருமாற்றப் பிரிவு (மித்ரா) மானியங்கள் தவறாகப் பயன்படுத்தப்பட்டதாகக் கூறப்படும் விவரங்களை தேசிய ஒருமைப்பாட்டு அமைச்சர் ஹலிமா சாதிக் வெளியிடத் தவறியதை அடுத்து, மக்களவையில் கடும் வாக்குவாதம் ஏற்பட்டது. இந்த விவகாரம் மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தால் (எம்ஏசிசி) விசாரிக்கப்படுவதால் தன்னால் விவரங்களை வெளியிட  முடியாது என்று ஹலிமா கூறினார்.

மஇகா தலைவர்கள் இந்த ஊழலில் ஈடுபட்டார்களா என்று ஆர்எஸ்என் ராயர் (பிஎச்-ஜெலுத்தோங்) கேட்டபோது அவர் இவ்வாறு கூறினார். பிரச்சினையைத் தீர்க்க மறுத்து MACC க்கு பின்னால் ஒரு அமைச்சர் “மறைந்து கொள்ள முடியுமா” என்று கேட்டார்.  மக்களவையில் என்ன பேச வேண்டும் என்று ஊழல் தடுப்பு நிறுவனம் அமைச்சருக்கு அறிவுறுத்த முடியுமா என்று கேட்ட அவர், அது “நாடாளுமன்றத்தை கேலிக்கூத்தாக்கியது” என்றும் கூறினார்.

ஹலிமா அதற்கு “எம்ஏசிசி என்னைப் பதிலளிக்க வேண்டாம் என்று நான் ஒருபோதும் கூறவில்லை (மித்ரா பிரச்சினையுடன் தொடர்புடைய கேள்விகள்). MACC எந்த உத்தரவுகளையும் வெளியிட முடியாது.

ஹலிமா ராயரை இடைமறித்தபின் “sit down” என்று சொன்னார்.

ஹலிமா ஏன் பயப்படுகிறார் என்று ராயர் கேட்டார்.

நான் பயப்படவில்லை மற்றும்  I’m not being defensive என்று ஹலிமா கூறினார். இந்த பிரச்சினை முதலில் மக்களவையில் எழுப்பப்பட்டபோது, ​​​​அவரது அமைச்சகம் இந்த விஷயத்தை விசாரிக்க MACC ஐ அணுகியது. எனவே, நான் பயப்படவில்லை. நாங்கள் எதைச் செய்தாலும் சட்டப்படிதான் நடக்கும் என்றார்.

ராயர் மீண்டும் குறுக்கிட்டு, ஏதேனும் அரசியல் தலைவர்கள் சம்பந்தப்பட்டிருக்கிறார்களா என்று கேட்டார், ஆனால் ஹலிமா அவரிடம் கூறினார்: “சும்மா உட்காருங்கள், ஒரு ஹீரோவாக இருக்க வேண்டிய அவசியமில்லை.”

ராயர் எழுப்பிய கேள்விகளுக்கு பதிலளிப்பதை எம்ஏசிசியிடம் விட்டுவிடுவதாக அவர் கூறினார். துணை சபாநாயகர் முகமட் ரஷீத் ஹஸ்னோன் ஹலிமாவுக்கு இடையூறு விளைவிப்பதை எதிர்த்து ராயரை எச்சரித்தார்.

நாடாளுமன்றத்தில் கேள்விகளுக்கு பதிலளிக்கும் போது கவனமாக இருக்குமாறு எம்ஏசிசி தன்னிடம் கூறியதாக வோங் கூறியதையடுத்து,  கோபமடைந்த ஹலிமா, “என் வாயில் வார்த்தைகளை வரவழைப்பதற்காக” இவ்வாறு கேள்வி கேட்கப்படுவதாக கூறினார். மேலும் ஹலிமா கஸ்துரி பட்டு   (பிஎச்-பத்து கவான்) வாக்குவாதத்தில் ஈடுபட்டார்.

தான் எழுப்பிய கேள்விக்கு ஹலிமா பதில் சொல்லவில்லை என்று கஸ்தூரி குற்றம் சாட்டினார். நீங்கள் உட்கார முடியுமா, நான் எல்லா கேள்விகளுக்கும் பதிலளித்தேன்  என்று ஹலிமா கூறினார். MACC வசம் ஒப்படைக்கப்பட்ட மித்ரா பற்றிய அறிக்கைகளை தன்னால் வெளியிட முடியாது என்று கூறினார். கடந்த மாதம், மித்ரா நிதியை முறைகேடாகப் பயன்படுத்தியதாக சந்தேகத்தின் பேரில் 16 நிறுவன இயக்குநர்களை எம்ஏசிசி கைது செய்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here