மலேசியா – சிங்கப்பூர் இடையேயிலான VTL பயண பாதைக்கு குடிநுழைவுத்துறை தயார்

சிங்கப்பூர் மற்றும் மலேசியா இடையே நவம்பர் 29 ஆம் தேதி தொடங்க திட்டமிடப்பட்டுள்ள தடுப்பூசி பயண பாதையை (VTL) செயல்படுத்த குடிநுழைவுத் துறை தயாராக உள்ளது. குடிநுழைவுத் துறை தலைமை  இயக்குநர் டத்தோ கைருல் டிசைமி டாவுட் இந்தத் திட்டம் சீராக நடைபெறுவதை உறுதி செய்வதற்காக திணைக்களம் முழுமையான தயாரிப்புகளைச் செய்துள்ளதாகக் கூறினார்.

நேற்று பாலகோங்கில் நடந்த அமலாக்க நடவடிக்கைகள் குறித்த செய்தியாளர் கூட்டத்தில், “மனிதவளம் மற்றும் கோவிட் -19 தொற்றுநோய் காரணமாக சுமார் இரண்டு வருட இடைவெளியைத் தொடர்ந்து மீண்டும் செயல்படுத்தப்பட்ட அமைப்புகளின் அடிப்படையில் போதுமான தயாரிப்புகளும் இதில் அடங்கும்” என்று அவர் கூறினார்.

நவம்பர் 18 அன்று, ஜோகூர் மந்திரி பெசார் டத்தோ ஹஸ்னி முகமது, காஸ்வே மற்றும் இரண்டாவது இணைப்பு வழியாக VTL சாங்கி விமான நிலையம் மற்றும் KL அனைத்துலக விமான நிலையத்திற்கு இடையே ஒரே நேரத்தில் செயல்படுத்தப்படும் என்று கூறினார்.

இதற்கிடையில், டிசம்பர் 31 ஆம் தேதி முடிவடையும் “சட்டவிரோத குடியேற்றக்காரர்களுக்கான மறுசீரமைப்பு திட்டம்” திட்டம் நீட்டிக்கப்படாது என்று கைருல் டிசைமி கூறினார். போர்டலில் தங்கள் ஊழியர்களைப் பதிவு செய்யும் முதலாளிகளுக்கு (டிசம்பர் இறுதிக்குள்), அனுமதி வழங்கப்படவில்லை என்றாலும் (மற்றும்) இன்னும் செயலாக்கத்தில் உள்ளது (அதன் பிறகு), அமலாக்க நடவடிக்கை அவர்கள் மீது சுமத்தப்படாது என்று அவர் கூறினார்.  இந்த வசதியை முழுமையாகப் பயன்படுத்துமாறு முதலாளிகளை வலியுறுத்துகிறது.

நேற்று இரவு 8 மணிக்கு பாலகோங்கில் உள்ள ஶ்ரீ கெம்பாங்கனில் உள்ள உலோகக் கருவிகள் தயாரிக்கும் தொழிற்சாலையில் 129 சட்டவிரோத குடியேற்றவாசிகள் சரியான ஆவணங்கள் இல்லை மற்றும் குடியேற்றத்தால் வழங்கப்பட்ட ஆவணங்களை தவறாகப் பயன்படுத்தினர் என்ற சந்தேகத்தின் பேரில் தடுத்து வைக்கப்பட்டதாக கைருல் டிசைமி கூறினார்.

அவர்களில் 20 முதல் 49 வயதுக்குட்பட்ட இந்தோனேசியா, மியான்மர், இந்தியா மற்றும் பங்களாதேஷ் ஆகிய நாடுகளைச் சேர்ந்த 110 ஆண்களும் 19 பெண்களும் அடங்குவர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here