மலேசியாவின் பயணத் தடை பட்டியலில் எட்டு நாடுகள்

Omicron எனப்படும் புதிய Covid-19 மாறுபாடு பரவியதைத் தொடர்ந்து, மலாவி சமீபத்திய பயணக் கட்டுப்பாட்டில் உள்ள எட்டு நாடுகளை சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) பட்டியலிட்டுள்ளது. South Africa, Botswana, Eswatini, Lesotho, Mozambique, Namibia and Zimbabwe  ஆகிய நாடுகளை MOH தற்காலிக பயணக் கட்டுப்பாடு பட்டியலில் நவம்பர் 26 அன்று சேர்த்தது என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின்  தெரிவித்தார்.

இன்று, மலாவி பட்டியலில் சேர்க்கப்பட்ட மொத்த நாடுகளின் எண்ணிக்கையை எட்டாகக் கொண்டு செல்கிறது  என்று அவர் இன்று ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். நேற்றைய நிலவரப்படி 20 நாடுகள் புதிய கொரோனா வைரஸ் மாறுபாட்டைக் கண்டறிந்துள்ளன.மேலும் Omicron மாறுபாட்டின் 215 வழக்குகளில் 203 அனைத்து இன்ஃப்ளூயன்ஸா தரவுகளைப் பகிர்வதற்கான (GISAID) இணையதளத்தில் பதிவாகியுள்ளன.

MOH ஆனது Omicron மாறுபாட்டின் வழக்குகளைப் புகாரளிக்கும் நாடுகளின் பட்டியலைத் தயாரிக்கும் அல்லது தினசரி அடிப்படையில் புதிய மாறுபாட்டின் பரவல் அதிக ஆபத்தில் இருக்கும் மற்றும் அது வெளியுறவு அமைச்சகத்தின் வழி வெளியுறவு  சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகம்; தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் மூலம் போக்குவரத்து மற்றும் குடிநுழைவுத் துறை அமைச்சகம் ஆகியவற்றிக்கு தகவல் வழங்கப்படும் என்று கைரி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here