உலகம் முழுவதும் அரிய வகை ரத்தம் கொண்ட 43 பேரில் மலேசியப் பெண்ணும் ஒருவராவார்

பெட்டாலிங் ஜெயா: உலகிலேயே மிகவும் அரிதான ரத்த வகையைக் கொண்ட தெரெங்கானுவைச் சேர்ந்த பெண் ஒருவர், உலகம் முழுவதிலும் உள்ள 43 பேரில் ஒருவர் என்றும் மலேசியாவில் மட்டும் தனித்தன்மை வாய்ந்த ரத்த வகை கொண்டவர் என்றும் வெளியான செய்தியைத் தொடர்ந்து தனது அடையாளத்தை ரகசியமாக வைக்க விரும்புகிறார். அந்தப் பெண் தனது விருப்பத்தை டெரெங்கானு இரத்த வங்கிக்கு தெரிவித்ததாக அவரது பிரதிநிதி தெரிவித்தார்.

மிகவும் அரிதான Rh-null (Rhesus null) இரத்த வகையைக் கொண்டிருப்பதாகப் புகாரளிக்கப்பட்ட பிறகு, அந்தப் பெண் பொதுமக்களின் கவனத்தை ஈர்த்தார். எவ்வாறாயினும், அந்தப் பெண்ணைப் பற்றி மேலும் அறிய பொதுமக்களின் விருப்பம், அவரது வேண்டுகோளின் பேரில் இரத்த வங்கியால் தடுக்கப்பட்டது.

இரத்த தானம் செய்பவரைப் பற்றிய தகவல்களை எங்களால் வழங்க முடியாது, ஏனெனில் அவர் நேர்காணலுக்குத் தயாராக இல்லை. மேலும் அவரது அடையாளத்தை ரகசியமாக வைக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டார்  என்று தெரெங்கானு கைட் இரத்த வங்கி தனது முகநூல் பக்கத்தில் பதிவிட்டுள்ளது.

மருத்துவ இணையதளங்களின்படி, Rh-null இரத்த வகை “தங்க இரத்தம்” என்றும் அழைக்கப்படுகிறது. இது அதன் ஹோஸ்டுக்கு பெரும் ஆபத்தை ஏற்படுத்துவதாகக் கூறப்படுகிறது. ஆனால் மில்லியன் கணக்கான மக்களைக் காப்பாற்றும் திறனைக் கொண்டுள்ளது.

“தங்க இரத்தம்” அதன் தனித்துவமான பண்புகளால் எவரும் ஏற்றுக்கொள்ளக்கூடியது என்பது சிறப்பு. தெரெங்கானு கைட் இரத்த வங்கியின் கூற்றுப்படி, உள்ளூர் பெண் 2016 இல் தீவிரமாக இரத்த தானம் செய்யத் தொடங்கினார். இரத்தக் குழு பரிசோதனையில் இருந்து அவளது இரத்த வகையை நாங்கள் கண்டறிந்தோம், மேலும் அவரது சோதனை முடிவுகள் உறுதிப்படுத்துவதற்காக வெளிநாட்டு ஆய்வகத்திற்கு அனுப்பப்பட்டன என்று இரத்த வங்கி விளக்குகிறது.

பெண்ணின் இரத்தம் பின்னர் தேசிய இரத்த மையத்திற்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்டு, நைட்ரஜன் பெட்டியில் -80 டிகிரி செல்சியஸ் வெப்பநிலையில், 10 ஆண்டுகள் சேமிக்கப்பட்டது. இந்த வகை இரத்தம் தேவைப்படும் நோயாளிகள் இருந்தால், அது பயன்படுத்துவதற்கு மாற்றப்படும் என்று நிர்வாகி மேலும் விவரிக்காமல் கூறினார்.

அந்த பெண் ரத்த தானம் செய்யும் புகைப்படம் சமூக வலைதளங்களில் வைரலானதையடுத்து அவர் ஆர்வமாகியுள்ளார். மெடிக்கல் நியூஸ் டுடே படி, சிவப்பு இரத்த அணுக்களில் Rh ஆன்டிஜென்கள் (புரதங்கள்) இல்லாததால் Rh-null இரத்த வகை தனித்துவமானது. இன்றுவரை, இந்த இரத்த வகை கொண்ட ஒன்பது பேர் மட்டுமே உலகெங்கிலும் சுறுசுறுப்பான நன்கொடையாளர்களாக உள்ளனர் மலேசிய பெண் உட்பட என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here