புலம் பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் பிரச்சினைக்குத் தீர்வு காணுங்கள் – மைடின் உரிமையாளர் கோரிக்கை

அன்றாடப் பொருட்களின் விலையைக் குறைக்கும் முயற்சியில் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களின் பற்றாக்குறையைத் தீர்க்குமாறு மைடின் ஹைப்பர் மார்க்கெட் உரிமையாளர் அரசாங்கத்திற்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளார். உற்பத்தி மற்றும் விவசாயத் தொழில்களுக்கு தொழிலாளர்கள் தேவைப்படுவதாக அமீர் அலி மைடின் (மேலே) கூறினார்.

பொருட்களின் விலையேற்றத்திற்குப் பின்னால் இரண்டு காரணிகள் உள்ளன. ஒன்று, உலகளவில் பொருட்களின் விலை உயர்ந்துள்ளது. மற்றொரு பிரச்சினை மலேசியாவில் ஒரு பெரிய பிரச்சனையாக இருக்கும் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களின் பற்றாக்குறை” என்று அவர் மலேசியாகினியிடம் கூறினார்.

முன்னதாக, கேமரன்மலை காய்கறி விவசாயிகள் சங்கம், இப்பகுதியில் 2,000 க்கும் மேற்பட்ட காய்கறி விவசாயிகள் தொழிலாளர் பற்றாக்குறையால் போராடி வருவதாகக் கூறியது. எண்ணெய் பனை தோட்டங்கள் போன்ற பிற துறைகளில் போட்டியிடும் முதலாளிகளால் பல புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் ஈர்க்கப்படுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களுக்கான கோரிக்கை இருந்தபோதிலும், அரசாங்கம் சாலைத் தடைகளை அமைத்துள்ளது, இது பற்றாக்குறையை நிறைவேற்றுவது கடினம் என்று அமீர் கூறினார். உள்ளூர் மக்களை விவசாயப் பணிகளில் ஈடுபட வைப்பது பலனளிக்காது என்றும் அது வீண் முயற்சி என்றும் அவர் கூறினார்.

இது தர்க்கரீதியானது அல்ல, ஏனென்றால் உள்ளூர்வாசிகள் இந்த வேலைகளை விரும்பவில்லை என்பதை நாங்கள் அறிவோம். எந்தப் பெற்றோரும் தங்கள் குழந்தை பண்ணையில் வேலை செய்வதை விரும்ப மாட்டார்கள் என்று நான் நம்புகிறேன். என் குழந்தை வங்கி எழுத்தராக வேண்டும் என்று நான் விரும்புகிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களை அழைத்து வருவதற்கு முன், உள்ளூர் மக்களுக்கு வேலை வழங்குவதற்கு அரசாங்கம் முன்னுரிமை அளித்து வருவதாக மனிதவளத்துறை அமைச்சர் எம்.சரவணன் கூறியதற்கு அவர் பதிலளித்தார்.

இந்த அணுகுமுறையை மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டும் என்றார் அமீர். அதே நேரத்தில், ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரை மீண்டும் பணியமர்த்துவதற்கான மறுசீரமைப்புத் திட்டம் குறித்து அவர் சந்தேகம் தெரிவித்தார். பணியமர்த்தப்பட்டவர்கள் அவர்களை மீண்டும் வேலைக்கு அமர்த்துவதற்குத் தேவையான அனைத்துக் கட்டணங்களும் செலுத்தப்பட்ட பிறகு அவர்களை  நாட்டை விடும் வெளியேற்றக் கூடும் என்ற கவலையை மேற்கோள் காட்டினார்.

எனவே, ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரை அரசாங்கம் திருப்பி அனுப்ப வேண்டும் என்றும், “உண்மையில் வேலை செய்ய விரும்புபவர்களை” மட்டுமே அனுமதிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here