உம்ரா யாத்திரை முடித்து நாடு திரும்பிய தம்பதியருக்கு ஓமிக்ரான் தொற்று உறுதி

சவூதி அரேபியாவில் உம்ரா யாத்திரை சென்று திரும்பிய  தம்பதியரிடம் இருந்து கோவிட்-19 ஓமிக்ரான் மாறுபாட்டின் இரண்டு தொற்றுகள் ஜோகூரில் டிசம்பர் 25 அன்று அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளன. ஜோகூர் சுகாதாரம் மற்றும் சுற்றுச்சூழல் குழுவின் தலைவர் ஆர். வித்யானந்தன் கூறுகையில், இருவரும் டிசம்பர் 4 ஆம் தேதி புனித யாத்திரைக்கு புறப்பட்டு, டிசம்பர் 16 ஆம் தேதி கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையம் வழியாக மலேசியா திரும்பினர்.

அவர்கள் விமான நிலைய வருகை மண்டபத்தில் தங்கள் RT-PCR சோதனையை மேற்கொண்டனர் மற்றும் டிசம்பர் 18 அன்று அவர்களின் முடிவு அவர்கள் கோவிட் -19 தொற்று இருப்பதைக் காட்டியது. ஜோகூர் பாருவில் உள்ள வீட்டில் அவர்கள் தனிமைப்படுத்தப்பட்டனர் மற்றும் அவர்களின் நெருங்கிய தொடர்புகள் அடையாளம் காணப்பட்டு அந்தந்த வீடுகளில் தனிமைப்படுத்தப்பட்டு கண்காணிக்க அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது.

தம்பதியின் பிசிஆர் முடிவுகள் மருத்துவ ஆராய்ச்சி நிறுவனத்திற்கும் அனுப்பப்பட்டன. அங்கு மரபணு வரிசைமுறை செயல்முறை இது ஓமிக்ரான் மாறுபாடு என்பதை உறுதிப்படுத்தியது என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (டிசம்பர் 26) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். இதைத் தொடர்ந்து, வெளிநாட்டிலிருந்து திரும்பியவர்கள், குறிப்பாக உம்ரா யாத்திரைக்கு வருபவர்கள், கட்டாய தனிமைப்படுத்தப்பட்ட உத்தரவுக்குக் கீழ்ப்படியுமாறு ஜோகூர் சுகாதாரத் துறை நினைவூட்டியது.

நாடு திரும்பியவர்கள் வீட்டில் தனி அறையில் இருக்குமாறும், தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலத்தில் மற்ற குடும்ப உறுப்பினர்கள் அல்லது பிற நபர்களைச் சந்திப்பதைத் தவிர்க்குமாறும் வித்யானந்தன் அறிவுறுத்தினார். தனிமைப்படுத்தப்பட்ட உத்தரவைக் கடைப்பிடிக்கத் தவறினால், ஓமிக்ரான் மாறுபாடு உள்ளிட்ட நோய் குடும்ப உறுப்பினர்கள் மற்றும் சமூகம் மத்தியில் பரவக்கூடும் என்று அவர் கூறினார்.

கிறிஸ்மஸ் மற்றும் புத்தாண்டு போன்ற ஆண்டு இறுதி விழாக்களைக் கொண்டாடுபவர்கள், நிகழ்வுகளுக்குச் சேகரிப்பதற்கு முன்பும், அன்புக்குரியவர்களைச் சந்திப்பதற்கு முன்பும் கோவிட்-19 RTK-Ag சுய பரிசோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று சுகாதாரத் துறை நினைவூட்டியது. நிகழ்வுகள் அல்லது கூட்டங்களைச் சுருக்கமாகவும், குறைந்த நபர்களுடன் எந்த நேரத்திலும் வைத்திருப்பது சிறந்தது.

ஜோகூரில் உள்ள பெரும்பான்மையான மக்கள் கோவிட் -19 க்கு எதிராக முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்டிருந்தாலும், சரியான முகக்கவசம் அணிதல், சமூக இடைவெளி மற்றும் நல்ல தனிப்பட்ட சுகாதாரத்தை உறுதி செய்தல் போன்ற நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு நாம் அனைவரும் தொடர்ந்து இணங்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here