சுத்தத்தை கடைபிடிக்காத இரு தொழிற்சாலைகள் 14 நாட்களுக்கு மூட உத்தரவு

பாலேக் புலாவ்: பினாங்கு சுகாதாரத் துறை நடத்திய சோதனையின் போது சுகாதாரமற்ற சூழ்நிலைகள் மற்றும் உணவுப் பாதுகாப்பு மற்றும்  தரங்களுக்கு இணங்காததால் இரண்டு வளாகங்கள் – ஒரு இறால் பேஸ்ட் பதப்படுத்தும் தொழிற்சாலை மற்றும் ஒரு சோயா சாஸ் தொழிற்சாலை – இரண்டு வாரங்களுக்கு மூட உத்தரவிடப்பட்டது.

துறையின் உணவுப் பாதுகாப்பு மற்றும் தரப் பிரிவு (BKKM) சுற்றுச்சூழல் சுகாதார அதிகாரி முகமட் வஜீர் காலித் கூறுகையில், இரண்டு தொழிற்சாலைகளுக்கும் மொத்தம் 10,000 வெள்ளிக்கான  நான்கு  சம்மன்கள் வழங்கப்பட்டன.

பந்தாய் அச்சேவில் உள்ள இறால் பேஸ்ட் பதப்படுத்தும் தொழிற்சாலையில் செவ்வாய்க்கிழமை (டிசம்பர் 28) காலை 10 மணியளவில் நடந்த சோதனையில், 50 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக இயங்கி வரும் வளாகம், அதே கொள்கலனில் புழுக்கள் நிரப்பப்பட்ட பழைய இறால் பேஸ்டை வைத்திருந்தது கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.  2024 இல் காலாவதியாகவிருந்த சில இறால் பேஸ்ட் ஏற்கனவே மோசமாகி, அவற்றின் சப்ளையர்களுக்கு விற்க வைக்கப்பட்டிருப்பதும் சோதனையில் தெரியவந்தது.

போலி ஹலால் சின்னத்தைப் பயன்படுத்திய தொழிற்சாலையும் பிடிபட்டது. அதே குற்றத்திற்காக 2019 இல் தொழிற்சாலை சோதனை செய்யப்பட்டது, ஆனால் இன்னும் தூய்மையைப் பராமரிக்கத் தவறிவிட்டது என்று அவர் செவ்வாயன்று இங்கு ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

இதற்கிடையில், இங்குள்ள ஜாலான் பத்து மாங்கில் உள்ள சோயா சாஸ் பதப்படுத்தும் தொழிற்சாலையில் சோதனையின் போது, ​​சுகாதார அதிகாரிகள் தரையில் எலி கழிவுகளையும், சோயாபீன் நொதித்தல் கொள்கலன்களுக்குள் சிலந்தி வலைகளையும் கண்டறிந்தனர். தொழிற்சாலை உரிமையாளருக்கு அங்கீகாரம் பெற்ற நிறுவனத்துடன் துப்புரவு மற்றும் பூச்சி கட்டுப்பாடுகளை மேற்கொள்ள அறிவுறுத்தப்பட்டது என்று அவர் கூறினார். செவ்வாய்க்கிழமை முதல் இரண்டு வளாகங்களுக்கு உணவுச் சட்டம் 1983 இன் பிரிவு 11 இன் கீழ் 14 நாள் மூடல் அறிவிப்பு உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here